• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

victory132669

vẫn k được các bác ạ cuối quá trình up lỗi file playsound.exe.
khi chạy win với tình trạng này thì vướng các lỗi timewizard.exe, sddaemon.exe
hơi buồn!
híc!
hì ngon rồi các bác ạ
hr, dùng memmaid xong giờ chạy vẫn tít luôn chưa thấy lỗi gì
cám ơn các bác nghe!

Chỉnh sửa cuối:

toanh04

vẫn k được các bác ạ cuối quá trình up lỗi file playsound.exe.
khi chạy win với tình trạng này thì vướng các lỗi timewizard.exe, sddaemon.exe
hơi buồn!
híc!

Đúng là cuối quá trình Up thì hiện thông báo lỗi file playsound.exe nhưng khi sử dụng thì chưa gặp lỗi gì cả, bản Rom đã sửa được 2 lỗi lớn nhất là tự động reset và không xạc được pin...
Tuy nhiên mình lại gặp một lỗi nhỏ là: Khi Sync với PC thì pin không những không nạp thêm mà còn bị tụt đi...
Xạc ngoài thì vẫn bình thường, không biết có ai bị giống mình không..????:-?

victory132669

có điều này khi sync với pc copy contact vào ppc
thì list contact trong ppc bị lẫn lộn với contact lưu trong sim các bác ạ.
cái này chỉnh trong registry như thế nào ạ!

tôi cũng bị tụt pin khi cắm với pc thế mới lạ chứ!

Chỉnh sửa cuối:

victory132669

Các bạn có thể download Rom dạng .NB (dung lượng nhỏ hơn, dễ up hơn) ở đây:

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...p_nghianga.rar
Trích dẫn:Nguyên văn bởi utxd
Ai gặp khó khăn khi down ở 4shared thì down theo link dưới đây

Prophet_2007 update Full N2N (20-02-2007).exe

down file này về cài mà kô được cài xong máy chỉ chạy đến màn hình Bootloader rồi thôi kô chạy nữa.
bác dùng link của johnwu đi!

langtuvn7

cho em hỏi cách đổi logo lúc khởi động thành o2 với ạ. logo của em là HTC em đã thử đổi sang DOPOD ( PDAMobiz_DopodNew_Splash_G4 ) thì đc còn đổi sag o2 ( 02_Logo_Prophet ) thì kô đc

nghianga

Đúng là cuối quá trình Up thì hiện thông báo lỗi file playsound.exe nhưng khi sử dụng thì chưa gặp lỗi gì cả, bản Rom đã sửa được 2 lỗi lớn nhất là tự động reset và không xạc được pin...
Tuy nhiên mình lại gặp một lỗi nhỏ là: Khi Sync với PC thì pin không những không nạp thêm mà còn bị tụt đi...
Xạc ngoài thì vẫn bình thường, không biết có ai bị giống mình không..????:-?

Mình thấy vẫn binh thường đấy chứ. Mình dùng 3 chiếc máy tính thì thấy có cái sạc được nhưng có cái bị tình trạng tụt pin khi cắm USB. Chắc là do máy tính đấy.

thaiatom

Mình thấy vẫn binh thường đấy chứ. Mình dùng 3 chiếc máy tính thì thấy có cái sạc được nhưng có cái bị tình trạng tụt pin khi cắm USB. Chắc là do máy tính đấy.

Mình cũng bị không charge được khi cắm USB và chắc chắn là phải reset thì mới charge được đó.

quang10ntp

Cám ơn bạn nghianga, đấu năm chạy WM6 thích thật, các lỗi cơ bản đã được fix, tuy vậy vẫn còn vấn đề với charge với USB, mình cắm vào PC sau một thời gian thấy pin giảm.
Hình như up dạng nk.nbf do nghianga chỉ cho máy G3 thôi thì phải, vì mình up kiểu này bấy bảo erro tool, mình quay lại up dạng file .nb thì ok, nhưng up kiểu này đợi hơi sốt ruột

langtuvn7

Em cũng bị tụt pin khi cắm vào pc ^^ mong bác nghianga sớm sửa lại
kô bác nào có sflash image cho em ah :(:(( :((

Chỉnh sửa cuối:

nghianga

đúng đấy quên mất không thông báo cho mọi người biết là Tool này chỉ để up cho G3. Mình sẽ sửa vấn đề change qua USB. Nhưng vấn đề đó không cần thiết lắm (trước mắt muốn sach được qua USB thì làm như sau. Cắm máy vào cổng USB sau đó restart lại, nhưng nhớ là máy vẫn phải USB đấy nhé, k được rút ra). Dạo này đang bận quá nên không có thời gian. Nếu ai rảnh thì fix vấn đề change qua USB giúp để bản ROM hoàn chỉnh nhé. Thank nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

langtuvn7

fix đc lỗi này nó lại lòi ra lỗi khác cho mà xem ^^. moi j người nghĩ thử coi .. lúc đầu bị lỗi butoon sửa đc thì lại bị lỗi báo pin, h sửa đc báo pin thì lại kô sạc = USB đc ...
Làm thế nào để người gọi đến hiện số là 09.... kô phải là +849.... các bác nhỉ. tại vì gọi lại số +849... kô đc . Em nhớ là rom dopod 2.15 hồi trước của em gọi đc số +849... ^^

Chỉnh sửa cuối:

victory132669

em thấy những lỗi sau:
1. k sync với pc được nữa.(dùng 4.5final)
2. remove programs trống trơn dù đã cài nhiều chương trình
3. đang tìm tiếp...hi hi

toanh04

em thấy những lỗi sau:
3. đang tìm tiếp...hi hi

Mình nghĩ rằng không phải tại Rom đâu, bạn thử kiểm tra lại 2 lỗi trên bằng cách cài đặt lại chương trình Active Sync
và HR lại PPC nha...
Máy mình vẫn Sync bình thường, trong Remove Programs vẫn có đầy đủ danh sách các chương trình cài đặt....

langtuvn7

Mình nghĩ rằng không phải tại Rom đâu, bạn thử kiểm tra lại 2 lỗi trên bằng cách cài đặt lại chương trình Active Sync
và HR lại PPC nha...
Máy mình vẫn Sync bình thường, trong Remove Programs vẫn có đầy đủ danh sách các chương trình cài đặt....

máy mình chỉ bị lỗi cắm sac = úb thì nó tụt pin còn lỗi kia kô bị ^^

nghianga

em thấy những lỗi sau:
3. đang tìm tiếp...hi hi

Bạn sem lại đi nhé. Mình đã kiểm tra không có các lỗi như nêu ra đâu. Chỉ có không sạc được khi Sync thôi. còn lỗi điều khiển phím trái và phải thì sửa đơn giản thôi. Để khi nào mình sửa xong lỗi sạc qua USB thì sửa luôn lỗi đó.

Status
Không mở trả lời sau này.