• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 & WM6.1 CHO BENQ SIEMEN-P51

PhamQuang

Manager
CÁCH UP ROM WM6.0 và WM6.1 CHO BENQ SIEMEN P51

Cách Up ROM (Radio) đơn giản, theo các bước sau đây:

1/ Đưa máy vào Bootloader :
Giữ nút Power + Reset khoảng 3-4s đợi màn hình tắt, sau đó nhấn và giữ nút REC (nút trên nút Volume up) cho đến khi màn hình hiện chữ USB trên nền màu xanh.
2/ Kết nối máy P51 với PC qua USB và đợi khi trên màn hình P51 hiện USB Connected.
3/ Cho chạy Tool USBDN (tool đưa kèm duới bài), chọn Browse chọn file *.mot, *.bin hay *.nb0 mà chúng ta chọn (ROM, Radio) rồi nhấn Download.
4. Theo dõi trên màn hình P51, cho tới khi Download complete thì rút cable, reset lại máy là xong.

==================================================================

LINK TẢI ROM (sưu tầm) WM6.1 với Build 19214

Phiên bản ROM WM6.1 duới đây sưu tầm từ diễn đàn bạn, ngôn ngữ WWE, Build 19214 dành cho BenQ P51.
Theo nhận xét chung, khá nhanh và ổn.
Sử dụng cách trên để Up ROM.

LINK:

Mã:
http://rapidshare.com/files/137265921/BenQ_P51_WM61_WWE_B19214.rar

Tool Up ROM và Radio đưa kèm duới đây.

dangthienquoc

em mới xài,không rành nhiều,bác vui lòng chỉ rõ hơn giúp em,như đưa máy vào Bootloader như thế nào,máy của em lúc này hay bị treo lắm,có ai gọi tới,bấm OK là treo luôn,có cách nào nhờ bác tư vấn giúp,máy em chẳng có cài đặt phần mềm gì cả,cám ơn bác nhiều

dangthienquoc

em làm theo cách đó rùi,đợi hoài chẳng thấy gì cả,máy nó cứ hiện dòng chữ: down loading OS/GPRS Image....như vậy là sao hả bác,giúp em với,hay là nó tiêu rùi

tnt2010

em mới xài,không rành nhiều,bác vui lòng chỉ rõ hơn giúp em,như đưa máy vào Bootloader như thế nào,máy của em lúc này hay bị treo lắm,có ai gọi tới,bấm OK là treo luôn,có cách nào nhờ bác tư vấn giúp,máy em chẳng có cài đặt phần mềm gì cả,cám ơn bác nhiều

Máy của tôi lúc đầu cũng có hiện tượng đó. Nhưng sau này thỉnh thoảng tôi giải phóng bộ nhớ bằng cách vào Start/Setting/System/Memory/Running Programs nhấn [Stop All] nếu muốn đóng hết các ứng dụng đang chạy hoặc chọn những ứng dụng hiện không dùng nữa rồi nhấn [Stop] thì không còn hiện tượng như bạn mô tả nữa. Nếu thường xuyên sử dụng các ứng dụng khác nhau thì cũng phải thường xuyên làm việc này. Máy chạy nhanh và ổn định. Bạn thử làm xem sao? Bạn nào có cách khác thì chia xẻ cùng anh em.

Ruby2008

Như vậy là máy đang download thì bạn không cần can thiệp gì khi máy đang chạy chương trình. Chờ đến khi nào úp xong ROM (khoảng 15'-20' gì đó) thì điện thoại của bạn sẽ tự động khởi động lại. Chúc bạn thành công.

kingmastervn

Cho mình hỏi chút về Siemens SX56 ??

CÁCH UP ROM WM6.0 và WM6.1 CHO BENQ SIEMEN P51

Cách Up ROM (Radio) đơn giản, theo các bước sau đây:

1/ Đưa máy vào Bootloader :
Giữ nút Power + Reset khoảng 3-4s đợi màn hình tắt, sau đó nhấn và giữ nút REC (nút trên nút Volume up) cho đến khi màn hình hiện chữ USB trên nền màu xanh.
2/ Kết nối máy P51 với PC qua USB và đợi khi trên màn hình P51 hiện USB Connected.
3/ Cho chạy Tool USBDN (tool đưa kèm duới bài), chọn Browse chọn file *.mot, *.bin hay *.nb0 mà chúng ta chọn (ROM, Radio) rồi nhấn Download.
4. Theo dõi trên màn hình P51, cho tới khi Download complete thì rút cable, reset lại máy là xong.

==================================================================

LINK TẢI ROM (sưu tầm) WM6.1 với Build 19214

Phiên bản ROM WM6.1 duới đây sưu tầm từ diễn đàn bạn, ngôn ngữ WWE, Build 19214 dành cho BenQ P51.
Theo nhận xét chung, khá nhanh và ổn.
Sử dụng cách trên để Up ROM.

LINK:

Mã:
http://rapidshare.com/files/137265921/BenQ_P51_WM61_WWE_B19214.rar

Tool Up ROM và Radio đưa kèm duới đây.

Mình mới được cho một cái Siemens SX56, đang chạy windows CE, nhưng mình ko biết bản này là bản mấy, pro có thể cho biết máy mình có thể cài win khác được ko, và cài được những chương trình nào và bằng cách nào nha. Thanks pro nhiều.

thaikinh

Sau khi mình chạy USBDN rồi chọn file nb0 thì chả có hiện tượng gì xảy ra trên cả màn PC lẫn trên màn hình con P51 là sao nhỉ? :(

langtu0o0

sao em làm đúng như bác nói rồi mà sau khi click vào download chạy vèo vèo trong vòng 3s thế là xong, khỏi dộng lại máy chả có hiện tuợng gì khác cả là sao hả bác

PDAMobile

Trước khi Up ROM có cần phải unlockCID hay unlock cái gì khác như các dòng của HTC kô vậy mọi người !!!!

do_long_khach

sao em làm đúng như bác nói rồi mà sau khi click vào download chạy vèo vèo trong vòng 3s thế là xong, khỏi dộng lại máy chả có hiện tuợng gì khác cả là sao hả bác

Bạn phải chạy 2 lần. Lần đầu nó chả động đậy gì đâu, nhưng lần sau thì chắc chắn chạy. Mình đã up con P51 ko dưới 10 lần, đều thế cả

akinhoang

Wifi problem

Chào các ban, tình hình là em P51 của tớ đang chạy ầm ầm tự dưng lăn quay ra chết Wifi không thể connect được dù là để unsecued. Cứ connecting xong rồi lại báo là Unavaible. Tớ nghi là do phần mềm hoặc config sai.

Bạn nào có Original Rom hoặc bản nào chạy ổn ổn thì cho tớ xin. Cảm ơn vạn vạn lần.

bk9sw

cho mình hỏi luôn vì sao con P51 mình up rom bị đứng mãi ở chỗ màn hình BenQ-Siemens, có cách nào khắc phục ko?

bao nhiêu câu hỏi mà chẳng thấy mod hay adim hay pác PhamQuang trả lời bà con??? Tiện thể nếu có room gốc của P51 thì pác PhamQuang hay ai có post lên cho anh em với nhé.Thanks all

thuonggia_ptit

cho em hỏi có ai có rom cho benq P50 không cho em xin với

em đang xài cái benQ P50 mà thấy có anh chỉ cho rom của P51 mà em thử roòi không up được cho p50,anh em nào có bản rom p50 xin post dùm em em chân thành cảm ơn

thaikinh

mình xin gửi các bạn sử dụng benq p51 bản rom mới chạy rất ổn định tốc độ nhanh và đặc biệt sử dụng giao diện rất đẹp

chúc các bạn vui vẻ với bản rom mới này

Link die rồi bạn ơi, ai có bản rom WM 6.5 nào đã test chạy ổn định cho P51 không thì chia sẻ đi nhỉ :D