• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up rom xong..nhưng máy ko hiện flash 1G của máy??

SH02

em chẳng thấy nó hiện lên gì cả..mất tích rồi..làm thế nào để nó hiện ra bây giờ ạ .chỉ em với..em cám ơn

TL15

Hãy kiểm tra lại máy theo cách sau nhé:
Start->Settings->System->System Info

SH02

nó có hiện flash size : 1GB..nhưng em chẳng thấy thư mục của flash đâu :|

JongZiZi

Có vài bản ROM bị hiện tượng này. Hoặc cũng có thể do lâu lâu máy nó "ắc xì" hay do mấy em virus. :D

Up ROM khác, hoặc gỡ thẻ ra rồi gắn vào, reset máy.
Hoặc dùng 1 chương trình nào đó add icon hoặc skin xem nó có dẫn link đc đến cái Storage Card đó không.
Còn không thì .... :D

SH02

liệu có phải unlock để đc sử dụng bộ nhớ của máy ko ạ :(

QuangThang89

:)), AL làm gì có thư mục rom 1GB của máy, thư mục rom chính là chỗ có các file rom, có nghĩa là bao gồm các thư mục như Program File, Mydocument,.... AL ko giống những dòng HTC đâu bạn àh vì nó được hãng khác sản xuất. Bạn vào Memory xem dung lượng rom chỉ còn khoảng ~710mb sau khi up rom, ~300mb kia đã bị file rom chiếm sau khi flash rom.

@JongZiZi: hiện nay chưa có con Virus nào có thể tấn công WM được cả :D

SH02

Em nhận ra rồi..hì hì..tại giờ em mới dùng atom..thanks mọi ng nhiều lắm..i love you ^^