• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Update] Opera mini 6.0.24093

NokuaN70

Well-Known Member
Bản update mới nhất của Opera mini. Sau khi test thử thì cảm nhận của mình là cảm ứng sử dụng mượt hơn, tốc độ load cũng nhanh hơn bản 5.1, về phần giao diện thì có nhiều cải tiến bắt mắt hơn.
mình up lên đây cả bản tiếng Việt lẫn Eng cho anh em thích xài bản nào thì cài vào nhé.
Link: http://www.mediafire.com/?at7cw4bp1q9cd02

Máy tính cùi bắp+ mạng cùi bắp=X-(X-(X-(

biiq369

Vẫn ko vào bằng Wifi được các bác ah. Hôm qua em thấy bên tinhte có bài nói là đã hỗ trợ Wifi. Hay do em cài nhỉ. Máy p990i. :-?

Chỉnh sửa cuối:

hoathaneitc

:( mỗi 1 điều là ko thể nào đọc đc tiếng việt bằng opera.......làm sao cho nó đọc đc đây các bác

NokuaN70

Well-Known Member
Cài font hỗ trợ tiếng việt là dc mà, mình xài hiển thị tiếng việt ngon lành.Còn vụ không sử dụng dc với wifi thì mình chưa thử. Ở nhà vào net bằng PC cho khỏe :D:D:D.

hoathaneitc

Cài font hỗ trợ tiếng việt là dc mà, mình xài hiển thị tiếng việt ngon lành.Còn vụ không sử dụng dc với wifi thì mình chưa thử. Ở nhà vào net bằng PC cho khỏe :D:D:D.

cài font vào chỉ đọc đc ở trình duyệt mặc còn opera thì ko đc vẫn lỗi ô vuông.....mình đã copy font vào C:/.... ko đc :)) có cách nào khắc phục đc ko nhỉ

YAMATO

cài font vào chỉ đọc đc ở trình duyệt mặc còn opera thì ko đc vẫn lỗi ô vuông.....mình đã copy font vào C:/.... ko đc :)) có cách nào khắc phục đc ko nhỉ

bạn lấy bộ font mà ae đã up trong topic font cho UIQ rồi cho vào thư mục Fonts trong thư mục Resource ở thẻ nhớ ấy, restart lại máy là đọc TV ngon

biiq369

Bác ơi, ở nhà em vẫn phải chia sẻ đấy ợ, Ai ngồi PC trước thì người còn lại dùng mobile. Thế nên mới phải mua cục phát tenda. Nhưng opera thấy tin đồn là vào bằng Wifi được mà em thấy có được đâu. vẫn dùng mặc định opera mobile 8.5. :( ( máy P990i)
Bạn tham khảo ở đây nhé. http://www.pdaviet.net/showthread.php?64881-TỔNG-HỢP-CÁC-FONTS-CHO-UIQ-3.0/page3
Trước mình cài mấy loại fonts tv mà vào bằng opera thi thoảng vẫn lỗi. Cài bản trong này hết luôn. Kể cả đối với bản opera mini 6 này. Cứ gọi là như Pc! :D

gintamarchen

Mình dùng P1i
Bản này đã khắc phục được lỗi mất kết nối, Wifi 3G ầm ầm \-/ vậy là quá tuyệt rồi dù tốc độ vẫn chậm

ami_mc

mình cài thử thi` ko chạy, ko báo lỗi cũng chẳng động tĩnh jì, chỉ hiện hình thông báo soft java thôi dồi tịt ngóm. Các pác pro giúp đỡ với

NokuaN70

Well-Known Member
bạn gỡ bỏ hết tất cả các bản Operamini có trên máy, sau đó cài lại thử xem như thế nào? Mình xài cho P1 thấy không có vấn đề gì cả.