• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Update] OPLOGO_v3.0-Thay đổi logo mạng với text tùy chỉnh

phuonxinh

[Update] OPLOGO_v3.0-Thay đổi logo mạng với text tùy chỉnh

OPLOGO v3.0-phiên bản cập nhật với các sửa đổi và nâng cấp:

* Thêm tùy chọn hiệu ứng ảnh cho logo mạng
* Sửa lỗi về đường dẫn trên N70
* dễ sử dụng GUI
* thay thế logo mạng với văn bản tuỳ thích
* dùng bất kì văn bản cho logo nhà mạng
* tùy chọn kiểu phông chữ cho logo
* Tùy chỉnh Vị trí*** màu sắc của văn bản dùng cho logo

¤ae thích thêm các ảnh hiệu ứng thì chép ảng theo url E:\system\apps\oplogo\fx (Kích cỡ ảnh tối đa là 97x25)
¤bản này mình đã sửa khá nhiều chi tiết để mọi người sử dụng rễ ràng hơn
attachment.php

Tải về: Oplogo v3.0.VI.sis

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Update phiên bản mới thế này chắc anh em phải gỡ ra cài lại mới test đc rồi!!!..ọc !!!;;)8-|

@ Chắc có lẽ do mạng quá tải nên khó add ảnh đính kèm!!!_Bạn nên đưa ảnh lên trang upanh.com rồi share lên Forum cũng đc,như thế cũng tránh quá tải cho Forum mình!!! @

phuonxinh

Bản này đừng ai nói là không làm đc nhé.
Mình đã fix lại để mọi người thao tác thuận tiện nhất rùi đó.
Gỡ bỏ hết bản trc đó rùi cài đặt bình thường

manhtu

Bản này đừng ai nói là không làm đc nhé.
Mình đã fix lại để mọi người thao tác thuận tiện nhất rùi đó.
Gỡ bỏ hết bản trc đó rùi cài đặt bình thường

Làm được nhưng thực sự là chưa hiệu quả. Phuonxinh test lại sẽ biết ngay chứ logo mà để cái nền trắng tinh thế kia thì không làm còn hơn.

phuonxinh

Làm được nhưng thực sự là chưa hiệu quả. Phuonxinh test lại sẽ biết ngay chứ logo mà để cái nền trắng tinh thế kia thì không làm còn hơn.

Đó là do người dùng có biết làm ko thôi...
Bác xem hình đính kèm xem có trắng không nhé...
Tất cả chỉ là các thao tác đơn giản ...mất ko đến 2 phút để tạo ra 1logo...

manhtu

xem lại đi, hình minh họa ở bài 1 vẫn nền trắng to vật vã kia kìa
vẫn có người kêu kìa
tôi sử dụng bình thường, ngon lành cành đào

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager

Thì hướng dẫn cho anh em luôn đi để hết nền trắng.

tuanhien98

A e họ kêu, làm vẫn còn khoảng trắng ko trong suốt, chủ topic làm đc thì hướng dẫn ae, đã lập topic thì nên giải quyết thắc mắc, chứ ai lại nhìn hình. "2 phút">>>dễ ta khó người.

n2ln2l

xem lại đi, hình minh họa ở bài 1 vẫn nền trắng to vật vã kia kìa
vẫn có người kêu kìa

Hix. Cái ni phải dùng kèm với Theme đang dùng. Làm cho Theme này mà đổi âng theme khác thì nó lộ ngay vì cái nền không trong suốt=> mỗi lần đổi theme phải làm một lần=> hơi bất tiện. Nhưng nhì lại cũng đỡ vì hồi trước mình phải lấy cái nền của theme ghi chữ lên rồi dùng Oploman đề cắt cho phù hợp thì cái ni vẫn tuyệt hơn nhiều. Mình dungc ảnh trong suốt che lun cái logo cho rảnh

manhtu

Hix. Cái ni phải dùng kèm với Theme đang dùng. Làm cho Theme này mà đổi âng theme khác thì nó lộ ngay vì cái nền không trong suốt=> mỗi lần đổi theme phải làm một lần=> hơi bất tiện. Nhưng nhì lại cũng đỡ vì hồi trước mình phải lấy cái nền của theme ghi chữ lên rồi dùng Oploman đề cắt cho phù hợp thì cái ni vẫn tuyệt hơn nhiều. Mình dungc ảnh trong suốt che lun cái logo cho rảnh

Nói như bạn thì chẳng cân dùng pm này để làm gì cả, chỉ cần dùng cái logo trong suốt đổi tên của nó cho đúng mã của nhà mạng là được ngay.
Ở đây đang nói chèn thên text vào logo, chèn vào thì phải nền trùng khớp với theme hiện tại, chứ chèn vào mà nền theme xanh-nền logo lại trắng muốt thì thà cứ để Viettel, Vinaphone, Mobifone...còn hơn

phuonxinh

Thấy mọi người gặp khó khăn khi tạo logo với oplogo nên mình sẽ hướng dẫn các bạn một cách tạo logo với oplogo...

Mở OPLOGO » Option » Logo từ nền » Chủ đề sẵn có, đến đây sẽ có các Pop-up hứơng dẫn bật lên,các bạn chỉ cần làm theo các hướng dẫn đó,cụ thể là nhấn phím menu đễ ẩn Oplogo, tìm vào Settings » Network » Operator selection ,tại đây bạn chọn Manual ,chờ cho nó load một lúc sẽ có một danh sách các mạng tại vị trí của bạn,đến đây bạn chọn lấy một mạng khác với mạng đang dùng (VD: mình đang dùng Vinaphone thì mình chọn Viettel),nó sẽ báo "no access !" ,cứ bỏ đó đừng làm gì tiếp cả và nhấn phím menu để ẩn đi,hãy quay lại Oplogo nhấn Ok đến khi có bảng sau hiện ra(xem ảnh):

các bạn cứ sửa các thông số đó và chọn " Save" nó lại.Đến đây sẽ có pop up : "Open Network settings panel,which u hav minimized earlier,Select ur actual operator" - bạn hãy quay lại Setting Network (lúc này đang chạy ẩn ) và chọn lại mạng bạn đang dùng trong danh sách các nhà mạng.
Vào lại Oplogo và sửa các thông số cho logo(màu text, text , net phác thảo, hiệu ứng, phông chữ) và nhấn Options » Tạo logo để kết thúc ,ứng dụng yêu cầu gì thì làm nấy nhé...

(Lý do mình thêm mấy cái logo nền trắng là để mọi người ko gặp các thông báo " chưa có..j j đó." ...)

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Làm thế nhiều bước quá, nếu đang dùng 1 theme nào đó thì chỉ cần
Options>>Logo từ nền>>Chủ đề đã cài rồi chọn đúng cái theme đang dùng và đợi 1 tẹo nó sẽ hiện lên 1 bảng để chỉnh sửa các thông số của logo. Thao tác xong thì ấn Tạo logo là xong thôi, việc gì phải mất công vào tận Settings làm gì nữa. Làm tương tự với Logo từ chủ đề

n2ln2l

Nói như bạn thì chẳng cân dùng pm này để làm gì cả, chỉ cần dùng cái logo trong suốt đổi tên của nó cho đúng mã của nhà mạng là được ngay.
Ở đây đang nói chèn thên text vào logo, chèn vào thì phải nền trùng khớp với theme hiện tại, chứ chèn vào mà nền theme xanh-nền logo lại trắng muốt thì thà cứ để Viettel, Vinaphone, Mobifone...còn hơn

Đúng rồi.Mình chỉ nói là mình làm thôi mà chứ đâu khuyên mọi người đâu. Lúc trước, phải tách cái ảnh nề ra máy tính ghi chữ lên rồi đưa vào đtoại để ra cái logo nữa chứ. Thế này thì cũng tiện lắm rồi. Nhưng cứ mỗi lúc thay chủ đề là phải làm lại cái lô gô nữa nên cũng hơi chán. Giá mà nó làm luôn được cái text trên cái ảnh trong suốt thì tuyệt.:))=)):D Vụ này mình không hiểu biết nhiều nên chỉ nói vậy thui, mấy bác đừng cười nhé.=))

kakalot29307

sau khi sử dụng mình cảm thấy như sau : dễ thao tác ,nhanh ,cho logo rất đẹp và điều tất nhiên chúng ta phải tự khám phá để thiêt kế riêng logo cho mình (ứng dụng này muốn nhắn nhủ ta rằng : phải tự mình làm việc rồi sẽ thấy kết quả ,chứ đừng chờ người khác làm hết cho mình :D )