• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update ROM bị treo máy, cách giải quyết?

Randomizer

Máy em hàng FPT, đang chạy rom ship 2.2, em đã S-OFF, recover và root

Em tiến hành phân vùng thẻ nhớ SD bằng chương trình "MiniTool Partition Wizard Home Edition"

1 là phân vùng fat32
2 là phân vùng ext3

Em down bản rom cook từ đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1223996
bản dùng cho stock hboot

Sau khi vào recover, cài đặt bản rom thành công, khởi động lại máy thì máy bị đứng ở màn hình hiện chữ HTC ko thể nào vào được. giờ mình ko biết phải làm thế nào?

Mong các ace giúp đỡ! cảm ơn!

soulmaster179

híc, mình có rôm ship exe, nhưng ko hiểu sao ko úp được nữa? toàn báo ko kết nối hoặc ko thấy thiết bị????

bạn vô lại recovery đi nhấn down volune + nút nguồn..... r cắm máy up lại rom... nếu không nhận nữa chắc máy bạn brick usb rồi... cách sữa brick usb cũng đã có ở 4r

Randomizer

bạn vô lại recovery đi nhấn down volune + nút nguồn..... r cắm máy up lại rom... nếu không nhận nữa chắc máy bạn brick usb rồi... cách sữa brick usb cũng đã có ở 4r

thanks bạn nhé, hóa ra là của mình chưa nhận hết driver, giờ thì oke rùi.

gọi là tạm biết được chút ít, thanks all