• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update ROM xong máy không nhận thẻ nhớ SD?

Benz

Chào các bác,
Em trước đây đang dùng các ban rom của máy thì máy chạy bình thường, vô tư lự. Nhưng sau khi em update bản rom WM6.1 080408 Final For Excalibur WWE[ROM][EXCA][WWE][* 3VOLUTION SERIES *][WM6.5 STD 23004][Build 3VO.2.80.092509] thì không hiểu sao máy em không nhận thẻ nhớ nữa.
Trước đây có lần em cắm thẻ nhớ lung tung vào thì ko nhận, sau khi em xem lại thì thẻ nhớ em cắm vào ko nhận là do định dạng FAT32. Sau đó em định dạng lại là FAT thì nhận.
Nhưng giờ cũng cái thẻ nhớ định dạng FAT đó cắm vào với rom mới update thì không nhận tí nào cả.

Các bác cho em hỏi là phải setting như thế nào thì mới nhận thẻ nhớ ??? và với các rom mới thì mặc định chuẩn để máy nhận thẻ nhớ là FAT hay FAT32?

Cám ơn các bác,

HoanXtq

Chào các bác,
Em trước đây đang dùng các ban rom của máy thì máy chạy bình thường, vô tư lự. Nhưng sau khi em update bản rom WM6.1 080408 Final For Excalibur WWE[ROM][EXCA][WWE][* 3VOLUTION SERIES *][WM6.5 STD 23004][Build 3VO.2.80.092509] thì không hiểu sao máy em không nhận thẻ nhớ nữa.
Trước đây có lần em cắm thẻ nhớ lung tung vào thì ko nhận, sau khi em xem lại thì thẻ nhớ em cắm vào ko nhận là do định dạng FAT32. Sau đó em định dạng lại là FAT thì nhận.
Nhưng giờ cũng cái thẻ nhớ định dạng FAT đó cắm vào với rom mới update thì không nhận tí nào cả.

Các bác cho em hỏi là phải setting như thế nào thì mới nhận thẻ nhớ ??? và với các rom mới thì mặc định chuẩn để máy nhận thẻ nhớ là FAT hay FAT32?

Cám ơn các bác,
Rom mới cũng định dạng FAT thôi, khả năng ổ đọc thẻ hoặc chân thẻ của bác bị dính bụi nên mới thế, vệ sinh bằng RP7 thử xem nhé :)).

Benz

Từ lúc up rom mới vào em thử lau đủ kiểu rồi mà vẫn ko được bác ạ.
Em đang nghĩ ko hiểu có cái setting nào trong máy chưa được bật lên ko bác nhỉ?

HoanXtq

Từ lúc up rom mới vào em thử lau đủ kiểu rồi mà vẫn ko được bác ạ.
Em đang nghĩ ko hiểu có cái setting nào trong máy chưa được bật lên ko bác nhỉ?

Hix lần trước em up bản này rồi, hình như ko có cái setting nào như vậy cả. Bác thử up lại bản khác xem. Em vẫn xài kavana V24 đây :)

Benz

Chán đời quá, để hôm nào em rỗi thì vác ra làm lại vậy.
Tiện đây các bác cho em hỏi tí, có bác nào biết bộ vỏ của con máy HTC s620 / T-mobile Dash ở đâu bán ko nhỉ, con máy của em hiện đang bị mất cái nắp PIN phía sau giờ ko biết kiếm ở đâu cả.