• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Update]Siêu dịch 2.01_SymPViet

NGUYENTRANDUNG

Hỗ trợ đóng gói tập tin EXE,DLL có dung lượng lớn(đã test trên 2MB), tăng khả năng hiển thị của thanh xử lý(trước kia chưa chính xác)
P\S: Để sử dụng thanh Option<>Exit hãy xoá bỏ tập tin body.py trong !:\System\Apps\Zntxhan\graphit\body.py<=>body.pyc.Xem screenshot 9,10. Do tùy theo ý thích của mỗi người nên tôi cố tình để lại 2 tập tin này

Chỉnh sửa cuối:

chungtom123

Anh chỉ cần chép lng và pyc và folder graphit vào là được, đây là bản do em convert từ v3, tập tin pyc update lần này khi convert không cần edit:D

Posted via Mobile Device
nhân tiện cho e hỏi chút về cái chức năng dịch google của cái này có phải là từ điển trực tuyến ko. Nếu k phải thì nó ở chỗ nào? Dùng làm sao? Anh làm ơn nói rõ chút tại e mò mãi mà ko ra. Chứ dịch mấy pm china mà cứ copy mới paste thì mệt lắm

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
nhân tiện cho e hỏi chút về cái chức năng dịch google của cái này có phải là từ điển trực tuyến ko. Nếu k phải thì nó ở chỗ nào? Dùng làm sao? Anh làm ơn nói rõ chút tại e mò mãi mà ko ra. Chứ dịch mấy pm china mà cứ copy mới paste thì mệt lắm

anh nghĩ dịch google thì chú thử dùng mobihex ấy,dịch hay và chuẩn hơn nhiều

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Sao anh dùng mobihex mà kết nồi dịch Google đều rất chậm nhỉ?
Cũng tuỳ thuộc vào mạng, nhưng nếu dịch google bằng mobihex thì mỗi dòng dịch mất vài giây + chỉnh sửa từ ngữ lại thì ví dụ dich nimbuzz (khoảng trên 800 dòng) ta mất khá nhiều thời gian để hoàn thành bản dịch đấy bạn ơi.

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Cái đấy dịch cả pm hay từng string. E chưa thử bh.

có cả 2 kiểu đó em, có thể dịch từng dòng, hoặc có thể xuất txt rồi dịch cả luôn,mất khoảng 10 phút nhưng dễ lỗi,phải test cẩn thận

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device

Bấm phím gọi xanh để dịch từ vị trí con trỏ. Hoặc options để dịch theo nhiều ngôn ngữ khác nhau. Đã thêm vào tiếng Việt thành công tuy nhiên server không cho phép chỉ cho ra kết quả là những đoạn code từ site China(tra được tiếng Việt nhưng khá rắc rối)

Whinny

Cũng tuỳ thuộc vào mạng, nhưng nếu dịch google bằng mobihex thì mỗi dòng dịch mất vài giây + chỉnh sửa từ ngữ l�i thì ví dụ dich nimbuzz (khoảng trên 800 dòng) ta mất khá nhiều thời gian để hoàn thành bản dịch đấy bạn ơi.
anh trai nói đúng wá em tập dịch với thằng resco photo vewer mới có > 200 dòng mà đã thấy nó dài ghê rồi, chứ nếu dịch thằng nimbuzz này chắc em phải mất cả buổi wa. Mà nhiều chỗ dịch bằng g00gle mà nó kũng không dịch nổi...
Mèo con tập bơi mong các bác thông cảm,good day!

Posted via Mobile Device[/i

langtu13493

Bấm phím gọi xanh để dịch từ vị trí con trỏ. Hoặc options để dịch theo nhiều ngôn ngữ khác nhau. Đã thêm vào tiếng Việt thành công tuy nhiên server không cho phép chỉ cho ra kết quả là những đoạn code từ site China(tra được tiếng Việt nhưng khá rắc rối)

có nhiều từ tra còn sai nghĩa thiếu chính xac lắm

vokhanhyen

nói chung là anh em vẫn phải dịch thủ công thì mới có chất và lượng đc !!! cứ cho là dịch đc thì sửa lại cũng quá tội !!!