• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Upgrade ROM O2 Flame

hungadams

ROM TIẾNG ANH CHO XDA FLAME ???

MÌNH MỚI TẬU CON XDA FLAME NHƯNG VÌ MUA BÊN TRUNG QUỐC NÊN TOÀN TIẾNG TRUNG THÔI,BÁC NÀO CÓ BẢN ROM TIẾNG ANH CHO MÌNH VỚI ,THANK

Funtiger

Rom của Bạn đây: LINK

Đây là bản rom bakup từ 1 máy đang dùng. Bạn có thể restore lại.
Còn muốn nhanh, gọn , lẹ thì lấy các mui Eng trong bản rom này ra rồi chuyển máy Bạn về tiếng Anh.

hungadams

Rom của Bạn đây: LINK

Đây là bản rom bakup từ 1 máy đang dùng. Bạn có thể restore lại.
Còn muốn nhanh, gọn , lẹ thì lấy các mui Eng trong bản rom này ra rồi chuyển máy Bạn về tiếng Anh.

bác ơi,em new member không biết,làm cách nào để "mui Eng" trong bản rom,chạy cái file này như thế nào,cứ cho vào máy rồi run à,thank bác rất nhiều,đã click thank

hungadams

bác Funtiger ơi,có thể hướng dẫn cụ thể hơn k? mình new member nên không rành lắm,thank

Funtiger

Cũng ko khó lắm đâu Bạn. Đã có đầy đủ tool trên diễn đàn. Bạn dùng tools bung bản rom ở link trên ra, lấy các mui tiếng Anh, chép vào Window của máy bạn. Rồi chỉnh reg lại là ok.
Chủ yếu chỉnh ở các tab:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\MUI]
"SysLang"=dword:00000409
"Enable"=dword:00000001

[HKEY_CURRENT_USER\MUI]
"CurLang"=dword:00000409

................

Khởi động máy lại là qua English rồi.

Ko dum đc, thì lấy mui mình gởi xài tạm nè.

PhamQuang

Manager
O2 Frame không chỉ Up đơn giản và có thể Build lại ROM cũng rất thú vị.
Dòng này có nhiều điểm khá giống với EXEC... :D

Funtiger

Việc build thì đơn giản. Nhưng dòng này bị lỗi radio, để sữa lỗi hay nâng cấp radio cho dòng này là cả 1 vấn đề. Một điều khó chịu nữa là flame chưa cho down rom gốc. O2 đã bỏ rơi dòng này rồi, thật đáng tiếc.

hungadams

cảm ơn bác,em đã chuyển được sang tiếng anh rồi nhưng riêng phần setting thì không chuyển được hả bác,em loay hoay mãi mà không được.Luôn tiện cho em hỏi con FLAME thuộc dòng máy nào và hard reset nó như thế nào ạ?

Funtiger

Chuyển đc hết, chỉnh trong registry thôi. bạn vọc một hồi là ra à. Flame ko biết xếp vào dòng nào nữa, chắc gọi là dòng flame cho lẹ.
Cách hard reset nó: hai nút bên hông(ghi âm + voice) + camera + chọt reset

hungadams

Bác funtiger ơi giúp em với,sau 1 hồi vọc máy,nó loạn hết cả lên rồi,bây giờ muốn hard reset cũng không được nữa rồi.khi ấn vào nút ghi âm hoặc nut voice nó báo lỗi với dòng chữ "eror opening the shortcut or locating the target filename",giúp em gấp gấp với,đi con flame của em rùi,híc híc

hungadams

thưa bác funtiger,sau 1 hồi vọc máy không những không chuyển được phần setting sang tiếng Anh mà còn không hard reset được với lý do khi bấm vào nút ghi âm hoặc camera đều hiện lên dòng chữ "error opening the shortcut or locating the target filename",bác funtiger ơi giúp em với,con flame của em sắp tiêu rồi

Tuan1412

Anh Fungtiger có kinh nghiẹm trong chuyện này có thể hướng dẫn cụ thể cách chỉnh REG để máy chuyển về 100% wwe dc o.Hiẹn tại em đang có 1 con orbit trong phần setting cũng chưa chuyển hoàn toàn sang wwe đc.Cảm ơn

hungadams

phù mệt quá,cuối cùng thì cũng chuyển được hết sang tiếng Anh, cảm ơn bác funtiger nhiều nha( em tưởng tiêu con Flame rồi).nhưng đúng như bác nói ở trên con này hình như bị lỗi radio,khi có máy khác gọi tới mình bấm trả lời không được(có tắt nhạc và rung nhưng 2 máy không thông nhau),bác lại giúp em cái,có tiếng Anh mà không nghe gọi được thì cũng buồn hic hic
to tuấn 1412 : theo tôi cậu cứ đọc kỹ topic này là làm được thôi,giông như tôi nè,thank bác funtiger 1 lần nữa

Funtiger

Dòng này bị lỗi Radio, Bạn tự xử luôn đi, mang lên O2 tụi nó cũng pó tay, toàn gởi qua chính hãng ở nước ngoài làm.
Hiện tại Flame có 3 bản radio, 1 bản rom mà 3 bản radio thì đủ biết cái sóng nó tốt như thế nào rồi.

Mình thấy bản này là ok nhất:

ROM Version WWE_RC1070309
Bootloader Version V2.2C601
GSM Version P6A2
extRom version WWE_RM_070516
RIL version v08.60

3 bản radio của nó gồm: p4c2, P5C2, P6A2

Kiếm máy nào đang xài bản rom trên , read nó lại, rồi up vô máy của bạn là ok. Để hôm nào mượn đc 1 con có bản này mình read lại cho.

duongtver

bác cho em hỏi là bản radio nào dùng tốt nhất ạ?

bác cho em hỏi thêm ,em cài core player vào mà sao đọc files video chỉ có mỗi tiếng nhỉ ? em đã hard reset rồi mà chưa được:|:|:|

aaaaa em làm được rồi các bác ạ, chỉnh trong phần video , bỏ direct đi;;);;);;)

các bac cho em hỏi nếu muốn xem ngày sản xuất ,nơi sản xuất và còn bao lâu bảo hành thì xem ở đâu ạ?

Last edited by a moderator: