• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UpRom bị quay lại Rom cũ

Romigo

Mình thử uprom 2 lần với 2 bản khác nhau là WM6.1 slim và vista trên đây. Sau khi máy báo 100% và reboot thì đều thấy hiện là bản cũ WM5.0. Như vậy là sao?
Mình chỉ down, giải nén, cắm usb cable (active sync tự chạy) và chạy file ROMUpdateUtility.exe. Không biết còn thiếu bước nào nữa không?

Mình vừa đọc một số bài viết. Thử dùng Wizard Service Tool để kiểm tra thấy ghi "Phone is CID LOCKED!". Không biết có phải tại vậy không? Nếu có bài hướng dẫn xin cho mình link.

hanhpn

Có thể bạn chưa Unlock CID, nếu chưa unlock thì toàn bộ quá trình UProm sẽ không có tác dụng

Romigo

Cảm ơn 2 bạn. Mình vừa thử Unlock CID nhưng máy báo như sau:

CopyFileToTFFS(cidunlocked.bin:0, 0, 00010000)
ERROR: ITWriteDisk - An internal error occurred.

result=80072746
[19:15:05.84] Your phone is now CID unlocked....
Store the generated 'lock_backup.bin' file in a safe place. It can help to resto
re your device if anything goes wrong.
* Press [Enter] to continue

Có bạn nào bị như vậy và biết cách khắc phục không vậy? :(

Đã tìm ra cách. Downgrade IPL/SPL rồi unlock mới được ạ. Cảm ơn các bác đã vào quan tâm trả lời.

ant999

mình đã unlock CID rùi mà up vẫn kô được hix hix
IP/SPL cùa mình lcú đầu là 1.25 sau khi unlockCID thì nó thánh 2.25
ko biết có vấn đề kô các bác nhỉ chỉ em dzới hic hic

Taki7610

Unlock_GSM

Khi chạy UnlockCid ,khi vào Botloader SPL sẽ "hiện rõ G3-G4 phía sau đuôi đó!

hector

mình chưa thấy ai unlock cid mà IP/SPL tăng lên cả?chắc có lẽ là bạn up IPL/SPL chứ chưa fair unlock cid?để unlock cid bạn fair hạ IPL/SPL xuong 1.xx sau đó mới có thể unlock cid bằng các tools được(awizard,vWST..nhiều)chúc bạn sớm có những bản rom như ý nhé!=D>
thêm nữa IPL/SPL của bạn là 1.25=>2.25 là cid G3 nên unlock rấtđễ dàng mà!chúc may mắn

phuongcd

SAO IPL VA SPL CỦA EM LÀ 2.25 UNLOCK CID THÌ NÓ BÁO LÀ KHÔNG TÌM THẤY ĐƯỜNG DẪN LÀ SAO VẬY MẤY ANH CHI EM VỚI

ngocgt

máy của tôi cũng bị tình trạng như trên, đã làm theo các bác hướng dẫn rồi nhưng vẫn không được, hiện chưa thử được cách downgrade IPL/SPL, ai biết xin chỉ dùm.

thanphongvt

Cảm ơn 2 bạn. Mình vừa thử Unlock CID nhưng máy báo như sau:

CopyFileToTFFS(cidunlocked.bin:0, 0, 00010000)
ERROR: ITWriteDisk - An internal error occurred.

result=80072746
[19:15:05.84] Your phone is now CID unlocked....
Store the generated 'lock_backup.bin' file in a safe place. It can help to resto
re your device if anything goes wrong.
* Press [Enter] to continue

Có bạn nào bị như vậy và biết cách khắc phục không vậy? :(

Đã tìm ra cách. Downgrade IPL/SPL rồi unlock mới được ạ. Cảm ơn các bác đã vào quan tâm trả lời.
Downgrade IPL/SPL rồi unlock mới được ạ. là sao bạn có thể chỉ mỉnh dc ko :(:)(:)((

heobanhki

cho tôi hỏi.
Tôi đã unlock cid . lúc đầu IPL/SPL là 2.24. sau khi unlock IPL là 1.01 còn SPL là 2.24 là sao vậy?
Làm sau hạ được cả hai xuống 1.xx?

maximum

bạn cứ làm theo hướng dẫn của diễn đàn là được thôi mà, mình đã làm như vậy cho nhiều người rồi, có thể là do máy của bạn bị lỗi win, hãy thử = máy tính khác đi