• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM cho O2 XDA IQ thế nào?

pnp247

Tôi muốn uprom WM5 English cho O2 XDA IQ. Bạn nào đã từng làm rồi hoặc biết nơi nào có dịch vụ ở HN thì hướng dẫn tôi với. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

pnp247

Các menu, function đều tiếng Anh nhưng khi nhập dữ liệu (vd: khi nhắn tin, contact name, ..) thì có tới 3 chế độ gõ chữ TQ cùng với 2 chế độ chữ tiếng Anh nên cứ phải chuyển qua lại rất bất tiện. Cho tớ hỏi có thể tự uprom bằng cáp usb được ko? Thanks.

PhamQuang

Manager
Tôi muốn uprom WM5 English cho O2 XDA IQ. Bạn nào đã từng làm rồi hoặc biết nơi nào có dịch vụ ở HN thì hướng dẫn tôi với. Thanks.

Rất đơn giản !!!

O2 IQ thuộc dòng HTC Tornado bạn ạ.
Để Up ROM cho chúng bạn cần:
- Thực hiện bước UnlockCID cho máy (có Thread hướng dẫn rồi đó)
- Tải ROM dành cho HTC Tornado.

ROM nào cũng được, sau khi đã UnlockCID thì bạn có thể Up bất kỳ ROM có ngôn ngữ nào. Quá trình Up rất dễ và không có trục trặc nào cả.
Hiện đã có ROM WM6.0 cho dòng này rồi đó.

Dark5189

bác nào biết cách nhắn tin trên con O2 IQ này chỉ em với ...hu hu hu...em vào phần sms để nhắn tin,nhưng mà sao ấn vô bàn phím của máy nó toàn ra số ko à ,ko ra chữ gì hết !