• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM / ATOM PURE

dothanhtrang

Bác sơn ơi, mấy hôm trước em up rom ngon lành, chẳng hiểu sao lần này nó báo ERROR CONNECTION bác ạ, chết mất thui

hobach9x

bluetooth của atom

Các bác ơi cho e hỏi k hieue sao con atom của em rất khó bắn bluetooth.Thường thì chỉ bắn dc mà không nhận dc. Cũng có khi k bắn k nhận luôn.có phải bị hỏng phần cứng j không.mong các pro giúp đỡ:D

Tomsk_hp

Bạn vô setting---> connection---->Beam rùi tích vô ô trống "receive all incoming beams". Chúc thành công !!

blackwhite169

Để nhận được File qua Bluetooth, bạn cần làm như Tomsk_hp và làm thêm 1 bước nữa là khi bật Bluetooth thì bạn vô Settings Bluetooth sang phần Mode và tích vào phần "Make this device visible to other devices"
Như thế sẽ nhận được Bluetooth từ các thiết bị khác!

longnhi88

bạn cứ làm như 2 cách trên nếu vẫn vậy thì chắc là do bản room.Khi bluethooth đã on đc lên rồi thì chắc chắc không phải do phần cứng.Mình đang dùng bản room của bác khoa ha nhận đc nhưng không gửi đi được

hobach9x

cám ơn các bác.hn e test thử với 5310 và n70 thì cả gửi và nhân được nhưng với samsung(loại j thì e k rõ) dc 30% thì bị lỗi kết nối.Trong khi đó samsung của bạn e vẫn gửi và nhận dc với các máy khác.e nghe nói bluetooth của o2 không tương thích lắm với 1 số dòng máy thì phải.bluetooth o2 la 1.1.liệu đây có phải là nguyên nhân k:-?

luongdang

cái version của bluetooth không phải là vấn đề, nhưng mà chuyện giữa các máy của các hãng khác nhau không bắn bluetooth cho nhau được là chuyện bình thường..lúc trước mình sử dụng motorola L6, không tài nào truyền file qua Nokia lá lớn được, nhưng với các máy khác thì truyền bình thường.

loitraitim490

Hình như tại bản rom. Bản của SonBlack dùng bt còn bàn của Bác Khoa lại ko bắn đc.

dothanhtrang

em đã kiểm tra kỹ rồi, trước khi up nó vẫn nhận ngon lành, cứ chạy được một lúc, khi máy vào BL rồi thấy nó ngừng kết nối bác ạ

blackwhite169

Theo mình thì thế này, chắc chắn là không phải do bản ROM đâu, vì khi các MOD viết ROM thì đều đã Test chu đáo, cả Wifi và Bluetooth, .... mới Post lên để cho mọi người Up chứ!
Chỉ là do các thiết bị không tương thích với dòng PPC mà thôi, nên không chuyển và nhận File được, mình nghĩ đó chính là lí do! Và các bạn nên Tích đánh dấu vào Nhận File từ các thiết bị khác như mình đã nói ở trên!

TheZeus9x

O2 Atom up rom bản 21806

Các bác giúp em gấp lắm rùi ạh.Kon Atom của em vừa úp rom 21806 của bác KhoaHa vào bi h bật camera là nó đứng in đó lun.Hix hay là do máy của em.Các bác giúp em vs ạk:((

TheZeus9x

Các kao thủ ui jup em với ạk.Em up rom nhung hok mún mấy kái titatium cho nó nặng máy.Em up thử kái All với OSonly òy nhưng hok được.Các anh jup em nhanh y em cần gấp lém ạk #.#

minhthi

Các bác giúp em gấp lắm rùi ạh.Kon Atom của em vừa úp rom 21806 của bác KhoaHa vào bi h bật camera là nó đứng in đó lun.Hix hay là do máy của em.Các bác giúp em vs ạk:((

tại RAM còn dư ít nên camera đứng đấy bạn.mình cũng bị
restart lại ok nhưng dùng 1 lúc lại bị lại
bạn chịu khó tắt titanium hoặc Up lại WM 6.1 đi

TheZeus9x

Làm sao để tắt titatium đi hả anh.Em mới úp nên kòn chưa pik rỳ ạk.Mọi người giúp em vs ạk ^^!

forever1080

Bạn vào setting/Today/Item bỏ chon Titanium là OK sẽ tắt được Titanium đó, nhưng :))theo mình không phải do bộ nhớ ít đâu. Mình dùng vẫn bình thường mà. Bạn cứ RS lại là được.

TheZeus9x

Đã bảo hok zi sét được mờ.Hix em Hard RS mấy lần rùi có được đâu nà

TheZeus9x

Dù sao cũng thank mọi người.Em mún hỏi lun là trong lux úp rom ák.Em fai làm rỳ để bỏ lun nó y.Với lại lần trước úp bằng thẻ nhớ.Úp xong có kái cục pin hiển thỵ pin và ram.Cả khi bấm vào phím cứng Window nữa hiện lên 1 kái bảng rất hay.Pi h em úp wa máy tính thỳ hok còn được như thế nữa.Hix các pác giúp em típ y ạk

THCN

Đã bảo hok zi sét được mờ.Hix em Hard RS mấy lần rùi có được đâu nà
Cái này thì phải tháo pin ra rồi lắp pin vào khởi động lại thôi, vì máy bị treo thì không thể bấm được gì cả.
Posted via Mobile Device

THCN

Dù sao cũng thank mọi người.Em mún hỏi lun là trong lux úp rom ák.Em fai làm rỳ để bỏ lun nó y.Với lại lần trước úp bằng thẻ nhớ.Úp xong có kái cục pin hiển thỵ pin và ram.Cả khi bấm vào phím cứng Window nữa hiện lên 1 kái bảng rất hay.Pi h em úp wa máy tính thỳ hok còn được như thế nữa.Hix các pác giúp em típ y ạk
Khi up rom bằng máy tính bạn giải nén file rom rồi chép tất cả vào C:\window\temp, bạn nhớ xóa các file rom trước rồi mới chép vào nhe bạn, khi up bạn chọn all để up luôn phần Extendrom để có các ứng dụng.
Posted via Mobile Device