• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uprom treo ở màn hình Alight

tomato08

Tình hình là em up rom mới 6.5 cho cho BA thì gặp hiện tượng đến giai đoạn alight thì màn hình bị đúng vậy chọt vào màn hình không thấy nhúc nhích cứ treo đó mãi ?Mong các pro chỉ giáo em cái? mới tậu em BA chơi có 2 tuần :((

vettau

Trước khi UP Rom màn hình cảm ứng của bạn có vấn đề gì không? Sau khi Up Rom Bạn nên Hard reset để Win nó chạỵ ổn định hơn

tomato08

lúc trước đang dùng bình thường tự nhiên thấy hay bị đơ cảm ứng?Thấy vậy uprom lại thì bị dính vaof chổ alight? khổ thân?

diehardcte

mình cũng bị lỗi như thế vài lần , cách khắc phục đơn giản là bạn HR lai máy , đến lúc nó yêu cầu bạn chạm vào màn hình để setup thì bạn ấn lần lượt tất cảc các phím calendar.....contact.....home.....mess... IE....OK rồi mới chạm vào màn hình thì nó sẽ ko treo ở Align nữa

can_mua_ban

mình cũng bị lỗi như thế vài lần , cách khắc phục đơn giản là bạn HR lai máy , đến lúc nó yêu cầu bạn chạm vào màn hình để setup thì bạn ấn lần lượt tất cảc các phím calendar.....contact.....home.....mess... IE....OK rồi mới chạm vào màn hình thì nó sẽ ko treo ở Align nữa

Mình đã làm như bạn, nhưng ko wa dc.
chắc máy mình bệnh khác rùi, hôm trc có hỏi một anh, anh đó nói máy mình hết PIN CMOS, chẳng biết cái đó có thay dc ko và thay nhiu tiền nữa.

tuan2005

pin đó hết hầu như ko ảnh hưởng đến máy đâu. nó có tác dụng cho wm3 thôi để ko mất dữ liệu đó. nếu thấy thích thay ( vid hay hiện thông báo hết pin) thì thay thôi- cách đay gần 1 năm tôi thay hết 50k ở HN

LiveFreeOrDie

Mình gặp lỗi tương tự, search google thì thấy có hướng dẫn này thấy có hiệu quả bạn thử xem. Ít nhất là mình có thể phục hồi máy hoạt động không cảm ứng :). Download phần mềm tại link này luôn - http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=566479

what we gonna do is use ur pc and the programs below to remotely control your device

1. download and install msp_remotealignment.exe (zipped) and run the program while you have your device connected and active sync working.

choose the first option on top "Skip Screen Alignment" and press SKIP. your device will reboot and go through all the customizations and reboot again...

check to see if your touch screen works.

2. at this point if your screen is still not working....then we have 90% the screen or digitizer is broken...so now to cover the 10% so download and install MyMobile123_06152008.exe (zipped)

run the program while your device is connected via active sync and see if you can control your device remotely...if so....sorry for the bad luck....your digitizer or touch screen is defective.

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
Chúng ta có thể dùng Welcome.not cũng được ,không cần phải cho vào thẻ nhớ,chỉ cần tạo 1 folder tên là "Storage Card" trong My device và bỏ Welcome.not vào trong "Storage Card" ,khởi động lại máy là máy sẽ tự động bỏ qua giai đoạn căn chỉnh màn hình.Sau đó dùng My mobiler muốn làm gì thì làm.Mới test trên con BA cùi pắp,hehe.