• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uprom v4.0.0.4 xong xạc kô tích điện. Giúp em

Status
Không mở trả lời sau này.

evil1982

Em có con O2 Neo đang dùng tiếng đức. đầu tiên em up WM05 AKU 3.3.13. Sau đó Em up tiếp sang WM06 v4.0.0.4 theo hướng dẫn và thành công nhưng bây giờ thì cắm xạc, cắm USB vẫn báo xạc nhưng pin không vào điện. Có bác nào giúp em một chút dược không ạ.

evil1982

HIc. Làm sao vậy. Em up lại về wm05 thì xạc ngon lành. Loi máy hay lỗi Rom vậy các bác. Không ai bị mỗi em bị vậy

evil1982

ý bác là sao ạ. Em da thử up lai wm05 thì xạc OK. Cứ up lên wm06 v 4.0.0.0.4 la lai kô dược. Cứ cắm xạc thì pin bị tụt nhanh hơn. Bác nào cho em cách khắc phục với

DucTrung

Em có con O2 Neo đang dùng tiếng đức. đầu tiên em up WM05 AKU 3.3.13. Sau đó Em up tiếp sang WM06 v4.0.0.4 theo hướng dẫn và thành công nhưng bây giờ thì cắm xạc, cắm USB vẫn báo xạc nhưng pin không vào điện. Có bác nào giúp em một chút dược không ạ.
Tôi sử dụng O2 Neo bản tiếng Anh uprom 4.0.0.3 vẫn thỉnh thoảng bị như thế! Khi kết nối máy vi tính thì sạt được.

huunghiaru

Bạn thử 2 cách sau:
1: Nếu xạc qua USB với máy tính: nối USB với máy tính, khi có đèn báo nạp điện trên PPC thì Reset lại PPC. Chú ý theo dõi vạch pin xem có lên không.
2: Thử Soft Hard lại máy sau khi cài thành công 4.0.0.4.

thanhgia123

Mình đang sài bản 4.4 đây đâu có vấn đề gì đâu. Chỉ bị tình trạng nếu chạy wm5stoage có trong accessori đi kèm để chép dữ liệu thì khi cắm cáp vào cột pin vẫn chạy lên xuống nhưng pin thì cứ tụt ào ào. Để giải quyết bạn thử up như các mod đã chỉ xem. Khi up lấy sim ra, up xong step 1 thì khi máy reset lại thì để nguyên vậy cho window nhận activesync là guest rồi up tiếp step 2 mà không tap lên màn hình gì hết. Mình làm vậy thấy sử dụng ok chỉ có điều lâu lâu sóng wifi mở không được thôi cũng không biết sao nữa. :D

hanhpm

Em cũng cài bản 4.0.0.4 cho con Neo và cũng gặp hiện tượng khi cắm sạc pin lần 2 thì càng sạc càng tụt.

Khi up lại bản 4.0.0.4 SSE thì mỗi lần lấy file hoặc chạy các chương trình ứng dụng cài trên thẻ nhớ phải rút thẻ ra và cắm lại mới nhận file.

Các mod có cách nào khắc phục giúp em với!

Many thanks!

thanhgia123

Sạc pin tụt ở 4.4 thì tôi chỉ bị khi sử dụng wm5storage thôi chẳng hiểu nữa lúc chép nhạc vào máy mặc dù cột pin vẫn nhảy nhưng pin thì cú tụt. Thôi ráng chờ vài ngày nữa các mod làm xong 4.5 là bản tuyệt vời đấy. Mấy hôm nay mong chờ lắm rồi cứ theo dõi riết. Chắc các mod đang gặp phải vấn đề hóc búa. Mong các mod khỏe để tiếp tục sự nghiệp vẻ vang này.

Baoduyat

Đây có thể cũng là một lỗi mà có thể ở bản 4.0.0.5 sắp ra mắt sẽ fix được !. Mình dùng cũng vậy, bản 4.0.0.4SSE, đôi khi sạc máy báo đèn nhưng PIN vẫn tụt, lúc đó mình tháo cáp gắn lại hoặc reset lại máy thì sạc ngon lành !.

Shooter

- Lỗi xạc pin tôi nhớ đã có nêu trước đây rồi: Tôi cũng đã từng gặp ở các bản trước version 4.0.0.0.X, dùng step1 của các AKU NoVendorID, PDAMobiz...Nhưng không hề gặp từ khi xài PV_Temp cho Step1 để up step2 các Rom 4.0.0.0.X, do các bản này đã có BatteryFix.
- Lỗi Ringtone coi chừng do save ringtone vào thẻ SD có chất lượng ko tốt, hệ thống được kích hoạt khi có incomming call hoặc SMS không truy xuất kịp file ringtone gây đứng máy hoặc chỉ rung mà không kêu. Nên chép vào Windows/Ring hoặc xài thẻ tốt, tốc độ cao

hoangminh88

- Lỗi xạc pin tôi nhớ đã có nêu trước đây rồi: Tôi cũng đã từng gặp ở các bản trước version 4.0.0.0.X, dùng step1 của các AKU NoVendorID, PDAMobiz...Nhưng không hề gặp từ khi xài PV_Temp cho Step1 để up step2 các Rom 4.0.0.0.X, do các bản này đã có BatteryFix.
- Lỗi Ringtone coi chừng do save ringtone vào thẻ SD có chất lượng ko tốt, hệ thống được kích hoạt khi có incomming call hoặc SMS không truy xuất kịp file ringtone gây đứng máy hoặc chỉ rung mà không kêu. Nên chép vào Windows/Ring hoặc xài thẻ tốt, tốc độ cao

Em bị cả 2 lỗi này. Để em thử fix cái Ringtone.
Còn cái vụ sạc pin không vào. Có cách nào khắc phục không anh. Nghe anh bảo có BatteryFix thì kô sao.

anhbaba

Chắc mấy bác mới tham gia diễn đàn, không đọc qua các bản rom trước nên thấy lạ. Mình đã từng nêu ra, đó là hiện tượng hầu như ai cũng gặp khi up lên WM6, mình cũng bị chứ có thoát khỏi đâu. Vấn đề là cách khắc phục: SR trước khi cắm sạc sync với PC. Nếu ai dùng pin dung lượng cao để sạc như mình thì cũng phải SR trước khi cắm vào pin.

phamdinhdung

Chắc mấy bác mới tham gia diễn đàn, không đọc qua các bản rom trước nên thấy lạ. Mình đã từng nêu ra, đó là hiện tượng hầu như ai cũng gặp khi up lên WM6, mình cũng bị chứ có thoát khỏi đâu. Vấn đề là cách khắc phục: SR trước khi cắm sạc sync với PC. Nếu ai dùng pin dung lượng cao để sạc như mình thì cũng phải SR trước khi cắm vào pin.

hjc.em cũng bị nhưng cả năm nay dùng thì ngon lành.gần đây mới bị cắm sạc vào là tụt.tụt rồi không lên nổi luôn.cắm mãi thì có lúc lên thì lại sạc đầy được.có lúc lên rồi lại tắt.có lúc không tắt nhưn gpin vẫn o%.chẳng biết đằng nào mà lần.bác bảo sr trước khi cắm sạc???lần nào nạp cũng phải vậy à???tư vấn giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.