• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

USB của P990i

NamNhu

em ko hỉu sao cứ cắm vào máy laptop là báo USB Device Not Recognized liên tục, ko biết làm sao để fix nên post lên đây mong đc các bác chỉ bảo cho kinh nghiệm ạh :(:(

NMLD

Bệnh thường niên. tại cái jack của mấy máy SE ấy mà. Máy mình cũng hay bị, bạn cứ cắm vào chậm, từ từ. Nên để máy ở dưới so với lỗ cắm USB của máy tính, làm vậy để chân cáp nối vào máy đt chênh lên(hơi khó hiểu hì hì)

tinh_la_gi

Administrator
Bệnh thường niên. tại cái jack của mấy máy SE ấy mà. Máy mình cũng hay bị, bạn cứ cắm vào chậm, từ từ. Nên để máy ở dưới so với lỗ cắm USB của máy tính, làm vậy để chân cáp nối vào máy đt chênh lên(hơi khó hiểu hì hì)

Hơi khó hiểu như khá thực tế ..
Mình giải thích rỏ hơn nhé:
+ Do chân tiếp xúc kém nên khi để tiếp xúc nghiên sẽ giúp tăng tiếc diện tiếp xúc .
+ Hầu hết các lổi không nhận hay chập chờn đều do tiếp xúc giửa cáp và máy không tốt.
+ Nêu vệ sinh sạch tiếp xúc trên máy và cả cable USB

Nguyen_Minh

Cái USB is not recognize có thể do chưa có USB driver hoặc PC Suite thôi. Cài 1 trong hai cái kia vào là okie

NamNhu

thanks anh em nhìu lắm, em đã làm đc rùi, lấy bông gòn chùi cái fần tiếp xúc là ok!