• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

USP không mở với Windows Explore

quangtrinh

usp của em có lúc mở đưoc75 với windows explore có lúc thì không!nó giống như mình dùng open with vậy đó.Anh em nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp.Thank!

AnhQuynh

Well-Known Member
USB của bạn khả năng lớn là bị Virus, cách đơn giản nhất là Format nó, nếu dung lượng dưới 512Mb thì chọn File System là Fat, còn trên 512Mb thì chọn là Fat32. Đảm bảo 100% OK

hensiferum

USB cắm vô nhìu máy lung tung hay bị virus, có xóa cũng bị lại.
Con virus tạo file autorun.inf tự động chạy file virus khi bạn double click vào USB.

Có cách đơn giản là trong windows explorer, bên trái có khung Folder(là cây thư mục đó), bạn bấm vào USB là view được nội dung USB ngay.

tienhung

Active Member
sao không ai nói vụ quét virut cho em nó nhỉ ???
em xài cái usb trancent 2G dính virut này hoài nên em biết format thì mát dung lượng mỗi lần gần 4Mb chứ ít ah. xài KASPERSKY là xong hết:) khỏi format chi

AnhQuynh

Well-Known Member
sao không ai nói vụ quét virut cho em nó nhỉ ???
em xài cái usb trancent 2G dính virut này hoài nên em biết format thì mát dung lượng mỗi lần gần 4Mb chứ ít ah. xài KASPERSKY là xong hết:) khỏi format chi

Bạn Format lấy File system là FAT thì ko mất dung lượng. Tốt nhất là lấy chương trình Format của Disc Driver đi kèm đó.

hung66000

Bạn Format lấy File system là FAT thì ko mất dung lượng. Tốt nhất là lấy chương trình Format của Disc Driver đi kèm đó.

Các thẻ lớn nó k cho format system là FAT đâu chỉ có FAT 32 thôi . M vừa format 1 cái thẻ 4G thấy vậy :D:D:D

tienhung

Active Member
hic đúng vậy các thẻ lớn nó đâu cho định dạng FAT đâu kể cả các USB cũng vậy
đã thử rồi không được.:(