• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Bootloader của O2 NEO

hoangmaimobile

khách đưa đến trong tình trạng máy mất boot, em thay pin mới thì có boot em up bản rom mới vào máy lên nhưng khi vào đến mục căn chỉnh cảm ứng thì bị treo và mất nguồn luôn, bây giò máy mất nguồn, ko boot, ko gì cả, em ít kinh nghiệm mong anh em giúp đỡ, em có Pkey O2

C

Che_tau

Guest
bác thử tháo thể nhớ và sim ra rồi đưa lại về bootloader xem.mấy dòng này chắc là ko thể mất đc bootloader đâu.

hoangmaimobile

mình ko hề lắp thẻ nhớ và sim mà, máy bây giờ ko thể nào vào boot, bật nguồn = đồng hồ vẫn có dấu hiệu lên nguồn

slamdunk

bật nó ko lên đèn màn hình luôn àh ... bấm nút bật nguồn và camera giữ nguỵen ko đc luôn àh ...

hanoiwap

Super V.I.P
khách đưa đến trong tình trạng máy mất boot, em thay pin mới thì có boot em up bản rom mới vào máy lên nhưng khi vào đến mục căn chỉnh cảm ứng thì bị treo và mất nguồn luôn, bây giò máy mất nguồn, ko boot, ko gì cả, em ít kinh nghiệm mong anh em giúp đỡ, em có Pkey O2

Bạn hãy tháo pin.Chờ một lúc rồi vào boodloader

hoangmaimobile

tháo pin ra cũng vậy, xạc pin đầy lắp vô bật nguồn nhưng ko có dâu hiệu gì cả, có cách nào cứu lại bootload cho nó không, mong anh em giúp mình

C

Che_tau

Guest
tốt nhất là bác đưa địa chỉ của bác ra rồi xem trên forum bác ở gần ai thì đến nhờ chứ bệnh này gặp đúng bác sĩ là nó sợ ngay :D

hoangmaimobile

em xin ý kiến để sửa chứ đâu cần tư vấn cầm đi chỗ khác sửa đâu chứ!Mong anh em giúp

TaQuangDuc

theo mình thì thử vẫn để pin, cắm vào sạc rồi vào bootloader xem có được không?
Dòng máy này không có pin backup nên nó boot được hay không phụ thuộc vào nguồn cấp có ổn định hay không.
nếu được có thể nói rõ hơn quá trình làm chết máy của bạn để anh em xem có ích gì hơn không
hy vọng là sống.

vuthehung

Mình dùng chức năng Relocate trong chương trình Pocket Mechanic Proessional version 2.21.158 để di chuyển Application và mot số chương trình trong Program ra thé nhớ thì thấy PPC của mình chạy chậm hơn nhiều , nhất là khi reboots .Tại sao lại vậy ? có ai bị như mình không ? Ai có kinh nghiệm sử dụng chức năng relocate của pocket mechanic thi hứong dẫn cho mình vơi !? Cảm ơn![/I][/B]

CongNam

Bác sạc pin lại đầy đi, rồi đưa về bootloader (màn hình có ba màu chính đấy), nếu được thì thử up rom lại. Up lại bản rom 5.0 đấy nhé rồi tính chuyện tiếp.

PhamNhatThanh

Máy bây giờ có sạc được ko,còn thỉ hi vọng:-?