• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn Đề Camera khi chạy HĐH Winmo và Android trên HD2 T-mobile

hoangvu279

Không biết mọi người có so sánh trường hợp này chưa: máy em cài song song cả HĐH Winmo bảng C59 của bác Q và Android 2.2:(
Khi em xài Winmo chụp hình không được đẹp, hình ảnh chỉ ở mức trung bình thôi.
Nhưng khi em chuyển qua HĐH Android chụp hình rất đẹp, màu sắc rất đều và trên cả tuyệt vời.
Không biết mọi người có đã thử chưa? mời anh em bình luận ạ:-?
em đang nghiên cứu up hình để a e dễ phân tích, cám ơn

hilaryteri

Điều này đúng vì WM sinh ra để phục vụ các ứng dụng văn phòng, còn giải trí thì ko được tốt cho lắm! Đến ngay cả nghe nhạc trên WM còn chán nữa là chụp hình! hii!
CÔng nhận là hình chụp từ Android rất đẹp, ngay cả thiếu sáng!

hoangvu279

Thực tế thì android chụp ảnh thua winmo nhiều. Em và bạn đã test ạ!!!

Bạn có thể cho mình biết khi chạy trên Winmo bạn chụp bằng chương trình có sẵn hay bằng chương trình cài thêm, nếu là chương trình có sẵn thì mình đã thử ở tất cả các chế độ xử lý ảnh và độ phân giải, cũng như test ở tất cả môi trường thiếu sáng và đủ sáng,
ở môi trường đủ sáng hình ảnh chỉ ở mức trung bình, và màu sắc tập trung không đồng đều, khi zoom lên sẽ thấy hình ko sắc nét,
Còn Android thì khác, màu sắc khi chụp ở môi trường đủ sáng, ánh sáng phân bổ rất đều, màu sắc rất sắc sảo khi zoom hình lên các chi tiết ko bị bể và mờ

Nhưng vấn đề là tại sao cùng 1 ống kính lại cho 2 shot hình khác nhau, mặc dù mình chỉnh cả 2 chế độ như nhau. Có phải do tùy theo bản rom ko nhỉ?

trinh12345

Bạn có thể cho mình biết khi chạy trên Winmo bạn chụp bằng chương trình có sẵn hay bằng chương trình cài thêm, nếu là chương trình có sẵn thì mình đã thử ở tất cả các chế độ xử lý ảnh và độ phân giải, cũng như test ở tất cả môi trường thiếu sáng và đủ sáng,
ở môi trường đủ sáng hình ảnh chỉ ở mức trung bình, và màu sắc tập trung không đồng đều, khi zoom lên sẽ thấy hình ko sắc nét,
Còn Android thì khác, màu sắc khi chụp ở môi trường đủ sáng, ánh sáng phân bổ rất đều, màu sắc rất sắc sảo khi zoom hình lên các chi tiết ko bị bể và mờ

Nhưng vấn đề là tại sao cùng 1 ống kính lại cho 2 shot hình khác nhau, mặc dù mình chỉnh cả 2 chế độ như nhau. Có phải do tùy theo bản rom ko nhỉ?
Mình thì ko test kỹ như bạn, nhưng vì lúc đấy thằng bạn đang ôn cao học nên nhiều cái phải chụp lại, có j còn "quay" cho dễ:)) chụp quyển vở và khi room lên thì bên winmo nhìn chữ viết tốt hơn, camêra đều 5.0 cả.

lungtungbeng

Mình thì ko test kỹ như bạn, nhưng vì lúc đấy thằng bạn đang ôn cao học nên nhiều cái phải chụp lại, có j còn "quay" cho dễ:)) chụp quyển vở và khi room lên thì bên winmo nhìn chữ viết tốt hơn, camêra đều 5.0 cả.
Vậy có khả năng bản Android bạn dùng chỉ đạt đc camera 3.0 thôi bạn ạ^^, cũng còn tùy bản Rom Android mà.

thinhletien

nói chung là, ít khi nào lấy con HD2 chụp hình nên chẳng để ý, nhưng chụp trên winmo thì xấu thật =]]

chamcham737877

Chỉ xét riêng HD2 thôi nhé, mình thấy WM chụp nhanh và đẹp hơn nhất là trong điều kiện ánh sáng tốt, bạn zoom trong HD2 hay ra máy tính zoom ?

hoangvu279

Mình zoom trực tiếp trên HD2, ko biết có chương trình chụp hình nào khác cho Winmo ko, vì mỗi lần muốn chụp hình lại phải chuyển wa android thì bất tiện wá.

handsomedn

HD2 có bản NAND ANDROID chạy Foyoy 2.0 của MIUI (bản 4.0) chuoj hình rất đẹp kìa bạn! Máy nhanh nhạy, ram lúc nào cũng trên 270mb hết! Bạn dùng thử bản đó đi! Hình mình chụp trong điều kiện đủ ánh sáng lúc nào dung lượng cũng trên 1MB 1 tấm hết! Đẹp hết xảy

atulaphan

các bạn cài nand android sau: imika vivo v0.2, camera 8mpx, chụp rõ, nét hơn hẳn các bản rom khác.