• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề liên quan đến CDA World 1 và World 2

linhhon0007

Các bác check thử vì em mới nghe và biết chuyện này mong nhận được ý kiến từ các bác,em xin được trích nguyên văn của dengruminzi1 từ bên tinh tế(http://www.tinhte.com/forum/t216622/#post2443389)như sau :

"Mình thắc mắc từ lâu về CDA của P990i, nên để W1 hay W2, cách đây 2 năm cũng nhiều người để ý, thảo luận, nhưng lâu rồi, không thấy ai thảo luận nữa. Giờ là lúc, chúng ta nhìn nhận vấn đề này kỹ lưỡng hơn.
P9 của mình là hàng công ty, vốn CDA wORLD 2, mình chuyển sang world 1 được khoảng 3 tháng thấy rất ổn đình, mọi thứ đều bình thường, có cảm giác là lướt web nhanh hơn, nghe nhạc to và hay hơn dù chảng mod miếc gì cả.

Dù vẫn là R6E28 nhưng CDA world 1 được SE để ý kiểm tra cập nhật hơn CDA world 2. Các bạn có thể ở link CDA/P990i - UIQ3 open-source software

Lần cuối cùng bác SE sờ mó đến CDA world 2 là từ 21.09.2007 rồi bỏ rơi trong quên lãng.
Trong khi em world 1 vẫn được bác chăm bẵm đến tận 01.02.2009. Chưa hề có dấu hiệu bị bỏ rơi.
Vậu là có sự phân biệt quá rõ ràng giữa thế giới 1 và thế giới 2 dù cùng một fiên bản fw, vậy thì chất lượng không thể như nhau được dù sự khác biệt là nhỏ.
À, mình sử dụng Viet teo nhé. Vào Web qua wifi, chủ yếu đọc vn express, dân tri, vnnet. "

em có vào đây http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i xem thấy cũng thắc mắc,mong mấy bác giải thích dùm em và các newmem khác hiểu rõ hơn ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Bạn có biết trang web mà bạn trích dẫn nó có nguồn từ đâu không?, nó đâu phải là của SE. Trang web đó chỉ thông báo phiên bản FW mới nhất từ SE, mà GW1 với GW2 giống nhau nên người ta chỉ kiểm tra GW1 thôi.

dengrumingzi

Cái này mình nghĩ ko nên lập topic độc lập ở đây. Bên tinhte khác. Bên đấy chủ để rất rất nhỏ cũng up lên được. Bên này thành hệ thống hơn. Bên này trước đây khá lâu mình cũng up trong topic riêng thảo luận sử dụng P990i.

Bạn cũng ko cần thắc mắc nhiều. Chuyển CDA rất đơn giản, có thể làm vèo cái rồi cảm nhận. sự khác biệt giữa CDA 1 và 2 dù có cũng ko đáng kể vì hiện tại đều dùng fw giống hệt nhau.

Cách đây 1 năm có 2 quan điểm lưu hành: CDA 2 ổn định hơn CDA 1. CDA1 và CDA 2 như nhau vì fw mới nhất đều là R6 E 28. Gần đây có thêm quan điểm CDA 1 tốt hơn. Nhưng vì UIQ 3.0 bây giờ ko phát triển tiếp nữa nên trên diễn đàn ko ai còn quan tâm thảo luận vấn đề này nữa.

Cá nhân mình hài lòng khi chuyển sang CDA 1, cũng có lẽ gặp may gì chăng. funny!

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

em cũng không biết rõ nên lập topic hỏi mọi người thử xem sao thôi mà,qua đây em được mấy bác trả lời giải đáp thắc mắc em biết thêm được chút,:( giờ biết cái này đã có rồi mong bác CAOHIEU hay bác TOMYNGUYEN xóa giúp em chút,em sẽ rút kinh nghiệm,Thanks các bác nhiều ạ.:( :( :(