• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề PIN của HTC Desire

chonvuituoixuan

Mình mở topic này hy vọng nhận được nhiều các ý kiến của các bạn, cùng chia sẻ cách làm sao để cho PIN của Desire được lâu nhất.

ngocnt610

Máy của bạn pin được mấy ngày?
Mình thì chỉ hay dùng như sau:
- Tắt tất cả các loại kết nối như wifi, Bluetooth, kết nối qua mạng đi động
- Vì màn hình của Desire sáng nên chỉnh contrast xuống thấp khoảng 30%.
- Cài Task Manager tắt các ứng dụng đang chạy ngầm.
Bạn nào có cách nào nữa đưa lên chúng ta cùng thảo luận nhé:))

sexyboyk53c

Member
Hiện nay đã có hàng chính hãng, chờ một time nữa may ra thì có pin dung lượng cao cho nó, vì máy N1 đã có pin dung lượng 3200 mAh rồi

chonvuituoixuan

lúc mới mua thì PIN có vẻ không ổn định lắm, nhưng sau 2 tuần thì PIN máy mình cũng được gần 3 ngày. Tắt hết các chức năng như wifi , bluetooth , gps khi không dùng đến , màn hình khoảng 40% vì mình thấy để tự động hoặc nhỏ hơn thì nó tối quá , nhìn không lung linh như chính nó :)D) , tốn thêm ít PIN nghĩ cũng chẳng sao đâu.

chonvuituoixuan

Nhưng mà không biết nó có bị gù không chứ gù thĩ xấu lắm

3200 thì mình nghĩ chắc nó phải gù thôi. Như thế cũng được, làm quả sơ cua thì gù tí cũng không sao. Còn hơn iPhone muốn gù cũng kho khó.

nhatdz1988

pin xài lâu sẽ ổn định và lâu hơn mà bạn, cố gắng xài 3-4 tuần xem thế nào.còn ko thì chỉ có cách thủ công như trình bày trên thôi

ninhnd

desire đẹp là thế, vậy mà lỡ nào tắt hết đi như vậy, thôi thì chưa có pin dung lượng cao đành vậy thôi chứ biết làm sao bây giờ. Anh em nào up date được thông tin ở đâu có pin good thì thông báo nha

dungha96

Hiện nay đã có hàng chính hãng, chờ một time nữa may ra thì có pin dung lượng cao cho nó, vì máy N1 đã có pin dung lượng 3200 mAh rồi

Pin của em Desire có giống N1 kho nhỉ ? nếu đúng thì dùng chung cũng được mà...... bác nào tim hiểu hộ nhé

ngocjoel

Smart phone thì giống nhau cả thôi các bác ah`. lúc nào cũng phải mang theo sạc, he`

trungkien245

e vừa mua cục pin Galilio dung lượng 1570. Đang test và sẽ có báo cáo kết quả cho các bác

ducthang

máy m ngày nào cũng kết nối với máy tính không biết có hại pin không nũa máy mới cũng chưa thử nghiệm pin dùng đc mấy ngày

theminhbk

Member
Em dang dùng em này xài bình thường nghe gọi nt dc 1 ngày rưởi là phải cho em nó sạc rùi.