• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Sync giữa HD2 và PC?

yeudanyeunuoc

Các bác nào đã sử dụng HD2, làm ơn hdẫn em kết nối với PC, vì e ko két nối HD2 dc với PC như các dùng Win Mobile trc. Của e nó chỉ cho chọn 1 trg các chế độ ở máy ppc là :
1- Active Sync
2- Disk driver
3- Internet sharing
Nó ko cho dùng đồng thời cả 1 và 2, e cũng ko thể dùng Mymobiler để đkhiển trên màn hình PC dc, Mymobiler trên PC cứ báo là ko kết nối và install trên máy ppc dc

Tks các bác nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Mặc định bạn chọn mục 1 là Active Sync,sẽ cho phép bạn trao đổi các thiết lập,dữ liệu,connections...
Mục 2 chỉ đơn thuần để quản lý như một ổ đĩa.
Mục 3 chỉ cho phép để bạn chia sẽ kết nối(từ PPC sang cho PC)
Vì vậy để theo yêu cầu trên của bạn thì khi gắn cáp vào bạn cứ chọn 1 là Active Sync là ok.

venusian

Moderator
mình cài bản Active Sync 4.2 vào nhưng ko đồng bộ đc. mình mới chuyển qua Winmo nên hơi gà.
mong các bác chỉ giáo.

yeudanyeunuoc

Em xin lỗi, e bổ sung thông tin , e dùng win7 mới bị tính trạng Windows mobile device center nó báo là đếch Connect, còn mang về nhà cắm vào Vista thì thằng Center kia báo connect ngon, đã vào trang chủ tham khảo và down file và GenuineCheck.exe; drvupdate-amd64.exe chạy các kiểu nhưng "con nếch" đc 1 lần duy nhất sau đó vĩnh viễn vẫn chưa connect đc lần thứ 2 các bác ạ, bác nào ràu kinh nghiệm ấn chỉ e phát. E mong lắm ý ạ =D> =D> =D> =D>

NhatToai

Super V.I.P
Em xin lỗi, e bổ sung thông tin , e dùng win7 mới bị tính trạng Windows mobile device center nó báo là đếch Connect, còn mang về nhà cắm vào Vista thì thằng Center kia báo connect ngon, đã vào trang chủ tham khảo và down file và GenuineCheck.exe; drvupdate-amd64.exe chạy các kiểu nhưng "con nếch" đc 1 lần duy nhất sau đó vĩnh viễn vẫn chưa connect đc lần thứ 2 các bác ạ, bác nào ràu kinh nghiệm ấn chỉ e phát. E mong lắm ý ạ =D> =D> =D> =D>

Bạn dùng win7 bản nào vậy,tốt nhất nên dùng RTM(build 7600 nhé)
Tham khảo thêm tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-HardSPL-VÀ-UP-ROM-TRÊN-W7-CHO-BLACKSTONE

phongt

Làm sao để khi syn mình dùng mạng của PC cho PPC được nhỉ. Trong Internet sharing/ USB to PC chỉ có mỗi tùy chọn sử dụng mạng PPC cho PC thôi.

NhatToai

Super V.I.P
Làm sao để khi syn mình dùng mạng của PC cho PPC được nhỉ. Trong Internet sharing/ USB to PC chỉ có mỗi tùy chọn sử dụng mạng PPC cho PC thôi.

Chỉ cần máy tính có Active Sync hoặc WMDC là sau khi sync hoàn chỉnh thì bạn có thể vào web từ PC.
Còn Internet Sharing là ngược lại,tức PC dùng net từ PPC.

phongt

ko biết có phải do mình up rom cook ko, bản v16 của bác phamquang mà syn rồi vẫn ko vào mạng được.

yeudanyeunuoc

Bạn dùng win7 bản nào vậy,tốt nhất nên dùng RTM(build 7600 nhé)
Tham khảo thêm tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-HardSPL-VÀ-UP-ROM-TRÊN-W7-CHO-BLACKSTONE

Xin bác giải thích kĩ hơn đc ko ạ, máy ở cty dùng win 7 Pro bác ạ, e chưa hiểu RTM(build 7600) bác nói là trình gì ạ?
Bản Win của e là upgrade từ Vista (đều có bản quyền), khi e cắm cáp vào, hiện tại chỉ hoạt động mỗi lựa chọn 2 : Disk driver ;
Còn ko Sync đc , và Win mobile device Center báo là ko install device đc và cũng ko connect để Sync đc.
E đã kéo Win mobile device Center mới nhất (hình như v6.1) nhưng ko có thay đổi gì cả.
Cảm ơn và mong trả lời của bác :D

traitaoxanh

Mình dùng WIn 7 Build 7600 nhưng cũng bị trình trạng tương tự như của bạn yeudanyeunuoc, nhưng kết nối trên máy xài win 7 thì vẫn sync ok!

To yeudanyeunuoc: RTM Build 7600 là phiên bản ổn định của Win 7 bạn à, bạn search Google nhé!

ntthanh

Các bác nào đã sử dụng HD2, làm ơn hdẫn em kết nối với PC, vì e ko két nối HD2 dc với PC như các dùng Win Mobile trc. Của e nó chỉ cho chọn 1 trg các chế độ ở máy ppc là :
1- Active Sync
2- Disk driver
3- Internet sharing
Nó ko cho dùng đồng thời cả 1 và 2, e cũng ko thể dùng Mymobiler để đkhiển trên màn hình PC dc, Mymobiler trên PC cứ báo là ko kết nối và install trên máy ppc dc

Tks các bác nhiều.

Ba chức năng kết nối hoàn toàn khác nhau, hơn nữa PPC chỉ như là máy tính thu nhỏ có duy nhất một cổng kết nối, trong khi PC thì chi chít vào ra nên có lẽ không dùng chung được:
- Active Sync: đồng bộ hóa các dữ liệu giữa PPC và PC (không cần phải dùng lệnh copy&paste), có chức năng copy vào cả storage và storage card nhưng phải convert theo đúng yêu cầu của active sync, cho phép kết hợp một số phần mềm trên PC để điều khiển PPC và ngược lại ngoài ra liên quan đến uprom của một số dòng máy cũ.
- Disk drive: chỉ để copy các file vào storagecard với tốc độ nhanh hơn và không phải convert.
- Internet sharing: truyền dữ liệu internet vào PC.
My Mobile yêu cầu phải active sync và chương trình này chỉ cài đặt trên PC sau đó tự động cài vào máy PPC và mỗi lần sync nó cũng tự động kết nối luôn.