• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề tin nhắn với TouchHD?

ndnva

Em vừa mới sắm được con Touch HD, sim Viettel của em dùng trên các máy khác vẫn nhắn tin bình thường mà khi lắp vào con HD này không thể nhắn tin được. Nó báo kiểm tra lại số trung tâm. Em vào Settings > Personal > Phone > Services > Voice Mail and Text messages nhấn Get Settings thì báo "Cannot read setting from the network. Try viewing settings later, or disconnect data connection and try again" Tin nhắn đến thì em vẫn nhận bình thường nhưng gửi đi thì em bó tay.

Mong nhận được giúp đỡ của các bác.

headone

bạn vào setting > connection > connection setup:

phần country bạn đánh chữ Vietnam

phần operator bạn đánh chữ Viettel

sau đó nhấn OK hoặc Done gì đó, đừng quên đánh dấu check vào ô Enable auto còniguration là OK thôi :)

ndnva

Cảm ơn bác. Nhưng sau khi uprom xong tự nó nhận dạng Country và Operator rồi nhưng vẫn bị lỗi nhắn tin như trên.

headone

bạn xem trong phần phone > setting có voice mail và text message chưa, nếu có thì bạn vào get setting > text message service center đánh số của tổng đài vào, nếu không được nữa thì có giải pháp sau:

thử mượn 1 SIM viettel khác gắn vào xem được không

hardreset máy lại (các ROM cooked bao giờ cũng yêu cầu hardreset máy lại sau khi UP)

ndnva

Có phần voice mail và text message nhưng khi vào báo lỗi "Cannot read setting from the network. Try viewing settings later, or disconnect data connection and try again" nên không vào được. Chuyển sim sang máy khác vẫn vào xem số tổng đài bình thường.

Bổ xung thêm là em lắp sim Mobi vào dùng bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Em vừa mới sắm được con Touch HD, sim Viettel của em dùng trên các máy khác vẫn nhắn tin bình thường mà khi lắp vào con HD này không thể nhắn tin được. Nó báo kiểm tra lại số trung tâm. Em vào Settings > Personal > Phone > Services > Voice Mail and Text messages nhấn Get Settings thì báo "Cannot read setting from the network. Try viewing settings later, or disconnect data connection and try again" Tin nhắn đến thì em vẫn nhận bình thường nhưng gửi đi thì em bó tay.

Mong nhận được giúp đỡ của các bác.
up rom khác đi bạn, khi cho sim vào soft reset là nó tự nhận mạng.

headone

SIM máy bạn (không biết có phải super SIM không) cho sang máy khác thì OK rồi, tôi muốn nói là mượn 1 SIM viettel khác gắn vào máy HD của bạn cơ

Chú ý: không dùng super SIM nhé

UPROM xong, đợi cho máy chạy vào hệ ĐH ổn định thì HadReset máy 1 lần nữa

ndnva

Báo cáo với các bác vấn đề của em đã giải quyết xong nhưng vẫn chẳng biết nguyên nhân tại sao cả, chắc có thể do sim thôi.

Chiều hôm qua sau một hồi up thử khoảng 6 bản rom khác nhau cả 6.5 lẫn 6.1 cùng với các loại Radio có trên đây vẫn không giải quyết được. Tối về ra bảo cửa hàng Viettel làm lại cho cái sim khác mất 19K lắp vào phát nhắn tin thử ngon ngay (mặc dù sim cũ của em lắp trên máy khác dùng WM6.5 vẫn dùng bình thường).