• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về mail microsoft outlook

chuonglh

Máy mình thường bị nhận rất nhiều spam mail trong microsoft outlook, các bạn trên diễn dàn có tool nào chặn spam hữu hiệu để cài trên client cho mình xin với, cám ơn nhiều

tranducdau

mình cũng gặp trường hợp tương tự như bạn nhưng mình dùng OE. hộp thư cuả mình lại không có tính năng lọc spam. Mỗi ngày nhận được mấy chục cái thư rác, rất khó chịu. bạn nào có cách gì thì giúp với!

tranducdau

hizzzzzzz! không ai quan tâm đến vấn đề này hay sao mà không có ai giúp mình thế nhỉ?!

O2XDAEXEC

Trong Microsoft Outlook không thể lọc hết Spam được vì chúng rất nhiều và việc phân loại Spam thì Outlook không thể nên bạn không chặn được chúng.

tranducdau

hizz! chết mất! Mỗi ngày chứ ngồi xóa đi gần trăm cái spam. Thực ra trong Outlook Express có lọc được cái spam nào đâu.

thuytrans

hizz! chết mất! Mỗi ngày chứ ngồi xóa đi gần trăm cái spam. Thực ra trong Outlook Express có lọc được cái spam nào đâu.

Các bạn nhầm đấy, trong outlook diệt spam rất dễ thôi (thực ra nó không đặt là Spam mà là Junk mail - "thư rác".
Bạn chỉ cần thấy thư nào hay gửi vào hòm thư của mình mà muốn cho nó vào danh sách đen thì bạn làm như sau:

- nháy chuột phải vào email bạn muốn loại bỏ
- Chọn Junk email -- Add Sender to block sender's list
Bạn cứ chịu khó làm như vậy một thời gian thì sẽ loại bỏ được hết Junk mail hay Spam thôi.

Nếu bạn cần thì cho mình địa chỉ hòm thư mình sẽ gửi cho bạn danh sách của các Junk email mình đã có (định dạng file không phù hợp với diễn đàn nên không upload lên được). Bạn chỉ cần Import vào junk email của máy bạn là xong.
Chúc bạn may mắn.:-?

O2XDAEXEC

Ý của bạn tranducdau là không muốn nhận thư rác đến hoặc nếu có thì nó không nằm trong Inbox mà nằm trong 1 thư mục khác để dễ dàng Empty nó đi.Cách bạn thuytrans làm cũng đúng nhưng khá mất thời gian!Bạn tranducdau đã làm rồi đấy mà!

phenmientay

Câc bạn nên dùng Foxmail 5.0 . Đây là phần mềm free, xài giống như OE. Nhưng nó co thêm chức năng xem tiêu đề thư trên server ( không cần tải thư về ). Sau đó, nó cho phép chọn thư nào cần thì tải về, thư nào không tải, thư nào xóa luôn trên server, thư nào tải về, sau đó xóa luôn trên server(4 lựa chọn). Sau khi chọn xong, bấm nút execute là nó sẽ thực hiện đúng ý đồ của mình. Không cần phải tải toàn bộ thư về nữa.

tranducdau

mình quản lý hộp thư của công ty nên mới nhiều như vậy. Về lâu về dài thì làm như cách của bạn thuytrans là ok. Cách của phenmientay là dùng phần mềm khác. Mình sẽ tìm và tải về dùng thử. Bạn thuytrans gửi list cho mình thì gửi vào địa chỉ tranducdau@gmail.com và hướng dẫn giúp mình với nhé. Cám ơn các bạn đã giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối: