• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về thay đổi nền cho MANILA 2.5!

anhtuhntl

Ai rành về vấn đề này cho mình hỏi chút với!
Tại sao mình thay đổi nền cho MANILA 2.5 chỉ thay được ở tab 1 vậy?Còn các tab còn lại không thay được?Ai có cách nào cho mình thay được tất cả nền ở các tab của MANILA 2.5 cho đồng bộ không?Cảm ơn nhiều!:)
Àh còn 1 vấn đề nửa là nền cho MANILA 2.5 mình phải dùng ảnh có khổ là bao nhiêu vậy?Vì mình dùng ảnh 800x480 thì nó bị lớn hơn 1 chút so với thực tế!

iniuboo

2.1 cũng bị như vậy bạn ơi
đã có phần mềm add theme vào các tap khác, nhưng mà mình thử thì lỗi lắm, để kệ nó như thế là tốt nhất.

anhtuhntl

Đọc bên XDA củng có topic nói về vấn đề này mà làm không được,cài vào lổi luon@@:-/

QuangThang89

Hiện tại thì chỉ mới thay đổi được hình nền Tab Home thôi, các Tab khác thì phải cần thêm phần mềm, mà các phần mềm hoạt động cũng ko ổn định, kích cỡ ảnh để làm hình nền thì bạn có việc lấy ảnh theo đúng độ phân giải của màn hình, chúc vui :)

anhtuhntl

Mình set ảnh ở tab hom củng lấy ảnh 800X480,lấy ảnh để set nền themes củng 800x480,nhưng ở tab home thì ảnh bị phóng bự hơn 1 chút so với củng tấm ảnh đó set nền themes.

TranMinhMan

Super V.I.P
Cấu trúc của Manila 2.1 và Manila 2.5 mới đã có nhiều thay đổi so với các bản Manila trước đây rồi bạn àh! Mỗi tab giờ đây đã đóng gói riêng biệt và các file cũng ko còn show ra ngoài nữa mà nó đã nằm trong các gói toàn số. Hình ảnh nền thực tế của Manila sẽ nhỏ hơn đôi chút so với hình nền theme, vì họ còn loại trừ 2 cái title trên và dưới. Nếu bạn để ý thì khi Manila load lên ko còn là Lauch TouchFlo2D hay Lauch TouchFlo3D nữa mà giờ là Lauch HTC Sense!;)

ancola66

Super V.I.P
Cấu trúc của Manila 2.1 và Manila 2.5 mới đã có nhiều thay đổi so với các bản Manila trước đây rồi bạn àh! Mỗi tab giờ đây đã đóng gói riêng biệt và các file cũng ko còn show ra ngoài nữa mà nó đã nằm trong các gói toàn số. Hình ảnh nền thực tế của Manila sẽ nhỏ hơn đôi chút so với hình nền theme, vì họ còn loại trừ 2 cái title trên và dưới. Nếu bạn để ý thì khi Manila load lên ko còn là Lauch TouchFlo2D hay Lauch TouchFlo3D nữa mà giờ là Lauch HTC Sense!;)
Cũng không hẳn thế đâu :D Nếu là bản Manila xịn (Chưa sào nấu nhiều) thì nó vẫn còn nguyên tên đó và phải dùng phần mềm chuyên chỉnh sửa Manila (Phiên bản mới nhất là Manila editor 0.55.25 ) nó sẽ cho phép mình xem File name hoặc Manila name :

Còn với phần mềm làm Background cho Manila2.5 thì phiên bản mới nhất là HD Wall v0.26b