• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về total ram và free ram

nec_versa_e6200

Mình đang sử dụng Iphone4 Ios 5.1.1, Không cài nhiều Tweak.
Mình cài BBsettings thì thấy Total ram chỉ xấp xỉ 450mb, free ram vs used ram xấp xỉ bằng nhau, respring với reboot thì free ram mới đc Max khoảng 270mb. Sử dụng chạy game với app thì sau khi kill thì Free ram cũng chỉ đc 210mb.
Như vậy có bình thường không vì mình nghĩ ít ra total ram cũng phải đc 500 chứ nhỉ?

bigboo

Mình đang sử dụng Iphone4 Ios 5.1.1, Không cài nhiều Tweak.
Mình cài BBsettings thì thấy Total ram chỉ xấp xỉ 450mb, free ram vs used ram xấp xỉ bằng nhau, respring với reboot thì free ram mới đc Max khoảng 270mb. Sử dụng chạy game với app thì sau khi kill thì Free ram cũng chỉ đc 210mb.
Như vậy có bình thường không vì mình nghĩ ít ra total ram cũng phải đc 500 chứ nhỉ?

Bình thường Bác ạh, mình dùng 4S mà cũng chỉ được 300 mb
Phần còn lại là để máy hoạt động rồi
Tương tự như dung lượng (16gb thì chỉ được tầm 14,5-15gb thôi)

nec_versa_e6200

Bình thường Bác ạh, mình dùng 4S mà cũng chỉ được 300 mb
Phần còn lại là để máy hoạt động rồi
Tương tự như dung lượng (16gb thì chỉ được tầm 14,5-15gb thôi)

Cài Omnistat thấy ram nghèo quá, lại bị respring liên tục nếu khởi động lại máy
Mình vừa xoá đi cài Ramstat thì free Ram lúc nào cũng trên 300. Lại thấy yêu cái máy của mình