• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đền về dual boot wp & muti boot Android

gacon9x

1. tình hình là em chia thẻ của em ra 4 phân vùng như sau

em bỏ đi phân vùng [ linuxswap ] như trên các topic hướng dẫn vì thẻ chi cho em tao 4 phân vùng Primary thôi nên em không thể tạo thêm phân vùng [ linuxswap ] đc :(
và hiện tại em đang boot 3 HĐH : wp 7.8 (NAND) , android 4.2 , android 2.3
không biết như thế có sai sót gì không ?

2. em thấy trên các topic bảo khi mình muti boot Android
như vậy thì khi mình cái app bên HĐH này thì khi qua bên HĐH kia có cũng tự động cập nhật luôn cái app đó luôn , không biết làm sao để đc như vậy ?

MONG CÁC PRO CHỈ GIÁO EM VỚI ! THANK CÁC PRO NHIỀU

chautruongthinh

em bỏ đi phân vùng [ linuxswap ] như trên các topic hướng dẫn vì thẻ chi cho em tao 4 phân vùng Primary thôi nên em không thể tạo thêm phân vùng [ linuxswap ] đc :(

như vậy thì khi mình cái app bên HĐH này thì khi qua bên HĐH kia có cũng tự động cập nhật luôn cái app đó luôn , không biết làm sao để đc như vậy ?

- Cách chia thẻ của bạn là OK, quá chuẩn!!! Nhưng mình góp ý chút, bạn ko cần chia EXT2 nhiều quá, nên chia EXT2 ít lại để tăng dung lượng cho EXT1. Vì các bản ROM Direct & Native cần EXT1 nhiều hơn nên chia EXT1 càng nhiều càng tốt!!

- Còn zụ app thì bạn phải chỉnh sửa lại các bản ROM mới được. Vì hiện tại các bản ROM điều độc lập với nhau nên muốn các bản dùng chung với nhau thì phải chỉnh sửa lại ROM mới được!!!

gacon9x

thank anh chautruongthinh nhiều :D em nó vừa lên HTC bảo trì xong vì cái tội up radio :D

ducthang

- Cách chia thẻ của bạn là OK, quá chuẩn!!! Nhưng mình góp ý chút, bạn ko cần chia EXT2 nhiều quá, nên chia EXT2 ít lại để tăng dung lượng cho EXT1. Vì các bản ROM Direct & Native cần EXT1 nhiều hơn nên chia EXT1 càng nhiều càng tốt!!

- Còn zụ app thì bạn phải chỉnh sửa lại các bản ROM mới được. Vì hiện tại các bản ROM điều độc lập với nhau nên muốn các bản dùng chung với nhau thì phải chỉnh sửa lại ROM mới được!!!
ext4 hay là ext1 ??chỉ nhìn thấy ext4

trongnam1001

cho mình hỏi với mình chia chỉ 1 phân vùng EXt4 nên nhiều khi chạy NAND và SD thấy nó báo gì đó khi cài app từ ROM SD
liệu có bị trùng app: khi của NAND và SD cùng chạy trên đó không?
có nhất thiết phải chia 2 phân vùng EXT4 không???
xin lỗi mình là gà mờ nên đọc và làm theo tài liệu chứ chẳng hiểu gì lắm...

bjmbjmboy

nhưng ông ấy chạy 2 hdh android mà bác nên mý để 2 cái ext4 để mỗi cái nhận hệ điều hành mà

bjmbjmboy

cho mình hỏi với mình chia chỉ 1 phân vùng EXt4 nên nhiều khi chạy NAND và SD thấy nó báo gì đó khi cài app từ ROM SD
liệu có bị trùng app: khi của NAND và SD cùng chạy trên đó không?
có nhất thiết phải chia 2 phân vùng EXT4 không???
xin lỗi mình là gà mờ nên đọc và làm theo tài liệu chứ chẳng hiểu gì lắm...
sông công ak bạn ơi mình cũng sc đây

congnhon

Member

Mình cũng chia giống bác , nhưnh mình lấy 1 cái đầu đọc thẻ SD khác, và 1 thẻ SD 2G, bỏ thẻ 2G vào máy cài WP7, xong rút thẻ SD ra , cho 02 thè SD 2G và 16G vào PC, dùng Mini partion , chép cái thẻ SD 2G chạy WP 7 vào thẻ SD 16G, xong thẻ 16G còn lại bao nhiểu thì chia FAT 32, và 02 phân vùng EXT4, như vậy dung lượng FAT 32 và các EXT4 được nhiều hơn, cài Native SD và Direct được nhiều bản hơn .
- Hiện tại thẻ 16G của mình đang chạy WP7 + 05 bản Android trên EXT ( từ bản 2.3.7 -> bản 4.2.2 )