• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vào Facebook = DHD (Tested ->OK)

hosino

Các bác rảnh quá, nếu máy đã root thì lên Market tải cái chương trình Set DNS về, chỉ cần bật lên và chon DNS của Google hay OpenDNS .... mà chạy phà phà mấy trang cấm. Chấm hết!

ngocthach904

Các bác rảnh quá, nếu máy đã root thì lên Market tải cái chương trình Set DNS về, chỉ cần bật lên và chon DNS của Google hay OpenDNS .... mà chạy phà phà mấy trang cấm. Chấm hết!

Giả sử bạn mà thay đổi DNS rồi cũng hok được bạn phải làm sao . . .?

sheva2202

ko xài thì biến, ở đó mà to mồm

hosino

Giả sử bạn mà thay đổi DNS rồi cũng hok được bạn phải làm sao . . .?

Không có chuyện đó đâu bác, tất cả các mạng ở vịt ngan này, bác đôỉ dns đều ok, em đã test vina, mobi và vịt tèo fb chạy phà phà. Chỉnh file host chỉ vào fb dc thôi, những trang cấm khác ko vào được hoặc lại phải chỉnh file host

thanhlongnet

Bị block FB lâu nay cay cú quá, mới search được bài này cho anh em để vào FB Anywhere + AnyTime...
Chỉ dùng cho máy đã đươcj Root. Máy khác em không biết.

1. Nếu anh em nào đã thay file host trên windows mà vào được rồi thì lấy luôn file host đó để làm tools. Hoặc lấy file này của tui đang dùng copy về thẻ nhớ. (file host đây) hoặc (file host này)

2. Dùng root explorer, fiile manager hoặc Es explorer ( mình dùng Es explorer)
Mở Es explorer vào setting ->Root options
đánh dấu vào Root explorer và Mount File explorer. Nó hỏi gì thì chọn Yes là được. Tìm đến thư mục trên ROM.
system/etc.
- Xóa file host đang có
- Copy file host mới vào
- Reboot lại DHD
- chạy facebook - Done.

Chúc ACE vui với FB.

Bạn update FB lên đi.Phiên bản mới ko cần sửa file hosts vẫn vào đc nè.Trước mình cũng ko vào đc, phải dùng file hosts nhưng giờ xài đc rùi.Update thông qua Market hoặc download ở đây
http://ungdungchoandroid.googlecode.com/files/com.facebook.katana.apk
chart

ngocthach904

Không có chuyện đó đâu bác, tất cả các mạng ở vịt ngan này, bác đôỉ dns đều ok, em đã test vina, mobi và vịt tèo fb chạy phà phà. Chỉnh file host chỉ vào fb dc thôi, những trang cấm khác ko vào được hoặc lại phải chỉnh file host

mình ít xài fb trên DHD nên cũng k rõ, nhưng trên máy tính đổi DNS vô k đc là chuyện bt, cần phải dùng tới file hosts :D

hosino

mình ít xài fb trên DHD nên cũng k rõ, nhưng trên máy tính đổi DNS vô k đc là chuyện bt, cần phải dùng tới file hosts :D

Đảm bảo với bác là được ạ, 3G thì cũng chỉ có 3 mạng Vịt tèo, Vi Na, Mobi thôi chứ mấy? bác đổi DNS đều vào được tuốt.
Trên máy tính không vào được đó là bình thường, vì ngoài nhà nước chặn thì mạng riêng của công ty họ cũng chặn, bác có đổi DNS cũng chả vào được, mới đây mới có cách đổi file host để khắc phục, nếu thằng IT ở công ty bác nó thích chặn thì bác có đổi file host cũng chả vào được.

txdv84

Cách hay và hiệu quả nhất là cài Opera mini, dùng chương trình này lướt web thì vào FB tốt. Không phải làm gì nữa.

mdong607272

Bài viết này hiện tại ko áp đụng đc nữa rồi. Mình đã test và thật bại. Đợi hướng dẫn cho tháng 7.