• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vào mạng miễn phí qua Zune

vandung668

vào mạng miễn phí qua Zune

Tình hình là em mới khám phá ra một cách vào mạng từ đt window phone 7 thông qua phần mềm Zune. điều kiện đương nhiên là phải có điện thoại dùng hđh wp7 rồi, máy tính phải được kết nối mạng và đã cài sẵn Zune.vào mạng miễn phí qua Zune
Bước 1: kết nối điện thoại với máy tính đồng thời mở Zune lên.
chú ý: trong suốt thời gian vào mạng bằng điện thoại thì không được tắt Zune.
Bước 2: mở IE ở điện thoại ra và vào địa chỉ http://live.zune.net đăng nhập bằng tài khoản window live mà chúng ta dùng để đăng nhập ở Zune.
Bước 3: còn chờ gì mà không tận hưởng thành quả đi các bạn.vào mạng miễn phí qua Zunevào mạng miễn phí qua Zunevào mạng miễn phí qua Zune
mình đã tháo sim test thử trên HTC HD7 tốc độ vào mạng khá nhanh,tương đương như dùng máy tính, chỉ tiếc là không vào market được.
Mình chưa có điều kiện test thử các dòng máy dùng WP7 khác, mọi người test rồi truyền đạt kinh nghiệm cho anh em nhé.vào mạng miễn phí qua Zune
TÔI YÊU WINDOW PHONE 7.:D:))

trankien

không hiểu tại sao lại phải vào mạng bằng điện thoại trong khi có máy tính ( mà lại phải kết nối điện thoại qua máy tính)

ranmoi

Cũng có nhiều trường hợp có máy tính mà vẫn phải vào mạng bằng đt. VD: Có 2 người hoặc cần cài app qua market. Tuy nhiên tải app là quan trọng nhất thì lại không đc thì cách này cũng không quan trọng lắm nhỉ??!!

t0msmile

đã test, đúng là vào được thật, cơ mà vào được cũng chẳng để làm gì khi không vào đc marketplace, vào web không thôi thì có laptop đó rồi, nhưng vẫn thank vì tinh thần chia sẻ của bạn :D