• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vào Recovery khi phím Volume Down bị hỏng

levanvien

Thân chào anh chị và các bạn.
Mình có con htc desire hd, đã root bình thường. Vừa rồi mình vào 4EXT để cài lại room mới. Mới Format System xong, bấm nhầm chọn khỏi động lại. Máy mình lại hư phím Volume Down (chắc là hư trên mạch), Volume Up còn xài được nên không có cách nào vào được chế độ Recovery. Giờ điện thoại như cục gạch @@.

Các anh chị ai có cách nào có thể up được room mới hoặc vào Recovery không xin chỉ giúp. Cảm ơn rất nhiều

takaru

Khó rồi , ra quán sửa rồi về chiến tiếp thôi . mà đây là box derside thôi . Mình mới mua 1 con cũ cho thằng em , nghịch ngợm hay phết . mua lại có 1.5tr . thật thảm hại cho 1 em đã từng là siêu phẩm

levanvien

Thanks Bác đã ghé qua. Cuối cùng thử dùng adb trên pc kết nối dùng lệnh "adb reboot recovery" ok rồi bác ạ.

quyenanh_utc

Thanks Bác đã ghé qua. Cuối cùng thử dùng adb trên pc kết nối dùng lệnh "adb reboot recovery" ok rồi bác ạ.

bác làm thế nào vậy bác ơi e cũng bị hỏng phím volum e này trước có phần mềm gì đấy cứ flash rồi chọn HBOOT ấn begin là máy nó đang treo logo vào thẳng recovery luôn giờ bị virut nó chén mất k sử dụng được link down thì bị lỗi chán hẳn

bác làm thế nào vậy bác ơi e cũng bị hỏng phím volum e này trước có phần mềm gì đấy cứ flash rồi chọn HBOOT ấn begin là máy nó đang treo logo vào thẳng recovery luôn giờ bị virut nó chén mất k sử dụng được link down thì bị lỗi chán hẳn
Bạn sang topic này tham khảo và tải Tool rồi gõ lệnh adb reboot recovery là vào được Recovery luôn.