• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về camera P990i

emlaDuc

anh Dongxanh ơi cho e hỏi chút,sau khi e mod camera P990i theo a thì máy e bị lỗi không save hình được,chụp hình bình thường,cứ chụp xong thì review ok nhưng khi save vào folder picture thì hình bị lỗi,mong a fix giùm e,thx a nhiều.

tommynguyen1961

Điển hình là lỗi gì bạn ghi cụ thể ra nhé. Save vổ thẻ nhớ hay trên máy? Kiểm tra bộ nhớ máy và thẻ chưa?

emlaDuc

bộ nhớ máy free 40mb và bộ nhớ thẻ free 396mb,save vào thẻ nhớ theo đường dẫn D:\Picture\Camera,chụp hình thì được nhưng khi vào thẻ nhớ coi hình thì bị hư,bác nào biết cách fix chỉ e với

shadow141206

bộ nhớ máy free 40mb và bộ nhớ thẻ free 396mb,save vào thẻ nhớ theo đường dẫn D:\Picture\Camera,chụp hình thì được nhưng khi vào thẻ nhớ coi hình thì bị hư,bác nào biết cách fix chỉ e với

Có phải lỗi there has some problem with the capture không ??? Nếu bị tình trạng trên thì bạn nên xóa tấm hình bị hư nhé !!! Nếu bị nhiều quá, có thể do thẻ nhớ ! Bạn thử lưu vào bộ nhớ máy thử xem !!!! Còn nếu không thì unmod bản mod camera đi !!!! Giải pháp cuối cùng là format lại máy thôi !

emlaDuc

đúng lỗi đó rùi,có tấm chụp được,có tấm không chụp được,nhưng càng về sau thì tấm nào cũng bị hư.

Realvn

Bạn thử dùng bản mod nào ổn định nhất, mình cũng đã từng bị như bạn. Cứ thử đổi bản mod khác, hay bản fix mod đó. Bạn xem kỹ lại nha!