• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VERIFACE - CHƯƠNG TRÌNH NHẬN DẠNG KHUÔN MẶT LÀM PASSWORD CHO WINDOWS

AnhTu

Super V.I.P

VeriFace
Chương trình nhận dạng khuôn mặt của Lenovo

1. Đã test và chạy tốt trên laptop Sony VAIO, Acer, Toshiba and DELL với Vista 32-bit.
2. Riêng với người dùng XP chạy trên PC, bản patch kèm theo có thể chạy tốt (tuy mình chưa test)

Lenovo's VeriFace Recognition lấy định dạng khuôn mặt của bạn để làm mật khẩu truy cập.
Một trong 2 cách sử dụng mật khẩu, webcam của Lenovo IdeaPad nhận dạng khuôn mặt bạnvà tự động log vào tài khoản của bạn

Overview:

Khi bạn ngồi trước camera, hệ thống sẽ tự điều chỉnh & lấy 2 điểm trắng khi bạn nhìn vào 2 điểm trắng này, đây sẽ là cách để nhận dạng và cho phép bạn log in vào window.
Đây là 1 phần mềm hữu ích, giúp cho mọi việc dễ dàng và nhanh chóng, bạn vẫn có thể bảo vệ được các dữ liệu, hồ sơ & mật khẩu cho các loại khác.
Đã có rất nhiều cuộc thử nghiệm được thực hiện để xem xét phần mềm này bảo mật ra sao, nó có dễ bị phá hay không. Một vài kiểm tra có kèm theo việc cố tình truy cập hệ thống bằng cách đưa những hình ảnh có chế độ phân giải cao, nhưngchương trình vẫn có thể nhận dạng và không cho phép truy cập khi biết đó chỉ là 1 tấm ảnh :D
Chương trình cũng có 1 chức năng rất hay, đó là "Automatic Locking" (Tự động Lock), chức năng này có trong "Real time Monitor"
Khi chỉnh chế độ "Standby Time" VeriFace sẽ tự động điều khiển khi bạn ra khỏi khu vực để máy tính. Nếu trạng thái của bạn báo là "Away", máy tính sẽ tự động khóa lại.
Ở chế độ mặc định, "Real Time Monitor" được tắt.

Video xem thử
http://www.youtube.com/watch?v=VRk5Gi1-F3U

Khuyến cáo: Trong thời gian chương trình đang nhận dạng, hãy để xung quanh bạn có chế độ sáng rõ nhất để chương trình nhận dạng tốt nhất.

Tested với NAV

Install Notes:

1. Install it (Run it in Administrator mod)
2. Configure it
3. ENJOY!

Download

Zenki

Super V.I.P
Hic. Cài cái này vào cúp điện trong phòng tối thui bật máy tính lên chắc không log vào dùng được luôn quá :D

hyaku

Hic. Cài cái này vào cúp điện trong phòng tối thui bật máy tính lên chắc không log vào dùng được luôn quá :D

Cái này hình như nhập system pass vào, vẫn ok thì phải
Hôm rồi register lúc ánh sáng mặt trời sáng chưng, đến tối ánh sáng điện không đủ đô, mãi không nhận, loi choi như khỉ soi gương trước màn hình (Vaio, webcam liền) mà không được, đang định đóng máy đợi sáng hôm sau thì quyết định thử thoát khỏi user đang sử dụng, trên màn hình vừa hiện scan screen, vừa hiện nhập system pass, nhập system pass vào cái, vô bình thường... :D

tuyetha

Cái này hình như nhập system pass vào, vẫn ok thì phải
Hôm rồi register lúc ánh sáng mặt trời sáng chưng, đến tối ánh sáng điện không đủ đô, mãi không nhận, loi choi như khỉ soi gương trước màn hình (Vaio, webcam liền) mà không được, đang định đóng máy đợi sáng hôm sau thì quyết định thử thoát khỏi user đang sử dụng, trên màn hình vừa hiện scan screen, vừa hiện nhập system pass, nhập system pass vào cái, vô bình thường... :D
Posted via Mobile Device
Pass này đã bị phá bỏ một cách dễ dàng từ lâu.tôt nhất nên dùng pás thường thôi.pass bằng điểm ảnh còn được.phần mềm này chỉ giống như trang điểm cho laptop thôi.cài vào rồi đi lòe cho vui cũng hay.vì nó còn rất nhiều bất tiện sẽ xảy ra.dù sao cũng thank vì bạn đã chia sẻ.ai chưa test cũng nên test thử.hay lắm

zippi

máy em Toshiba Satellite pro L310 ko cài đc cái này nhỉ, nó báo chỉ dùng cho Lenovo T_T

lechivien

đúng rùi, pass này đã được bk giải mã từ lâu, giờ người ta không tích hợp phần mềm này vào máy nữa. . .

presentforu

Laptop mình đang dùng là lenovo, xài cái này mất công lắm các bạn ạ, nó nhận diện vân mắt, nhưng có lúc nhận ra, có lúc không ra, lại phải gõ password. Có khi mình mở to mắt hết cỡ mà nó cứ báo là chả thấy con mắt đâu, thật là phiền. Khuyên các bác k nên cài, chỉ tổ nặng máy