• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VH - Spb Mobile Shell v3 Build 6456

uchihavct

Đây là bản V3.0.1 Build 6456. Mình việt hóa bản này dựa trên bản việt hóa v3 build 6411của bạn NguyenPhuConDao
Thank: NguyenPhuConDao

File Đính kèm
Link mediafire:
http://www.mediafire.com/download.php?otigj22dvm5
Link 4shared:
http://www.4shared.com/file/105053247/b27f3fa3/Spb_MobileShell301_Build6456.html
Hướng dẫn:-Các bạn cài SpbMobileShell3.0.1-build6456.arm.cab trứơc
-Sau đó các bạn cài VH_Spb Mobile Shell v3.0 .1Build 6456.cab
-Soft reset sau đó vào setting của Mobile Shell và chọn language là Tiếng Việt
-Soft reset nữa là xong
* Mình đã nén File SpbMobileShell3.0.1-build6456.arm.cab và VH_Spb Mobile Shell v3.0 .1Build 6456.cab và S/N vào trong file rar ở trên. Nên các bạn chỉ cần download theo đường dẫn ở trên là đủ

Chỉnh sửa cuối:

Dao2nd

Có j khác bản trước của NguyenPhuConDao k bạn? Mình vẫn dùng bản VH cũ chạy vẫn tốt trên bản 6456 mà.

blackdoor

Manager
Link hoàn toàn bình thường, từ sau 9 giờ tối thì các IP Việt Nam không tải được trực tiếp, cách tải đã có trên diễn đàn, bạn search lại nhé.

huutuyen

Bạn ơi! cho mình hỏi bạn dùng phần mềm gì để việt hóa vậy! có thể hướng dẫn mình được không? Minh rất muốn làm được như bạn! thank rất là nhiều

uchihavct

Bạn ơi! cho mình hỏi bạn dùng phần mềm gì để việt hóa vậy! có thể hướng dẫn mình được không? Minh rất muốn làm được như bạn! thank rất là nhiều

Mình cũng mới tập tành việt hóa àh bạn, Nếu như bạn muốn biêt cách việt hóa thì trong box việt hóa đã có ebook hướng dẫn việt hóa của Mod HaChau rồi . bạn thử search trong box nhé. Thân!

Chỉnh sửa cuối:

uchihavct

Có j khác bản trước của NguyenPhuConDao k bạn? Mình vẫn dùng bản VH cũ chạy vẫn tốt trên bản 6456 mà.

ùh. thì bản này ko khác bản build 6411 của bạn NguyenPhuConDao cho mấy lắm, vì bản này có thêm vài string mới. Mình chỉ việt hóa theo ngôn ngữ mình thôi, có vài string là mình lấy của bạn NguyenPhuConDao. Nếu như bạn không thích bản biệt hóa của mình thì bạn vẫn có thể cài Spb MobileShell Build 6456 rồi bạn cài phần việt hóa của bạn NguyenPhuConDao cũng dc.

Chỉnh sửa cuối:

tranngocletuan

Active Member
bạn vào : My Device/Program Files/Spb Mobile Shell/ sau dó mở file SpbMobileShell.txt bằng Note rồi từ từ dịch ra tiếng việt nhé . chúc bạn thành công

huutuyen

đơn giản thế thôi hả bạn! để mình thử coi.

waaaaaaa được rùi! cảm ơn bạn nhiều nha! mình không nghĩ nó đơn giản thế vậy!hiii

Chỉnh sửa cuối:

tranngocletuan

Active Member
đơn giản thế thôi hả bạn! để mình thử coi.

waaaaaaa được rùi! cảm ơn bạn nhiều nha! mình không nghĩ nó đơn giản thế vậy!hiii
mọi cái đều từ đơn giản đến phức tạp mà. nếu bạn say mê thì cố gắng việt hóa nhiều phần mềm cho anh em cùng dùng nhé. còn mình thì có ít thời gian quá thành thử nhiều khi muốn cũng ko có thời gian mà làm. chuc bạn sẽ việt hóa được nhiều phần mềm hay

spicajen

Có link mega ko bạn, mình ở nước ngoài nên ko dùng được 2 link trên.

Last edited by a moderator: