• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video hướng dẩn FLash Dead USB (DEAD PHONE)

alibabahara

Video hướng dẫn FLash Dead USB (DEAD PHONE)

- Nếu máy die ( Hoặc máy còn sống nhưng vẫn muốn flash ở chế độ die phone ) chọn Manual FLash + Factory Set + Dead USB + Use Ini ( chọn file flash thích hợp) và ấn Flash, khi hiện chữ Init usb communication... thì ấn nút nguồn lên lúc này phone sẽ nhận với PC và bắt đầu flash

Những điều cần làm :
1. Cài đặt PC suite
2. Cài đặt Nokia Software Updater
3. Install OGM_JAF-3 in 1
4. Cập nhật FW mới cần Flash

XEM VIDEO
PHP:
http://www.youtube.com/watch?v=Jwjp9o6_xjE

Dưới Đây là 2 phiên bản ( APAC của châu á) Và ( EMEA của Châu âu)
FW 21 của châu á thì có tiếng việt dl về setup xong rồi tiến hành Flash
RM-356_APAC_21.0.025_v5.0 (Châu á)
RM-356_EMEA_21.0.025_v5.0 (Châu âu)

Chỉnh sửa cuối:

miitmos

Hình như, cái 2pic này có rồi thì phải. Mode vào xóa đi nhỉ.

hoangtuong

minh khuyên các bạn đừng crack mấy cái phần mềm đó làm j bản chỉ cần máy bạn cài GPRS là ổn rùi sau đó bạn vào *#0000# vào cài đặt và vào kiểm tra bản cập nhật và chon nó hỏi bạn có muốn cập nhật phiên bản mới không bạn chon có và đợi 5 phut nó tải về và nó hỏi bạn có muốn cập nhật ngay không bạn chon có thế là nó cài 10 phút xong bay giơ máy tự khởi động lại là ngon

boss113

minh khuyên các bạn đừng crack mấy cái phần mềm đó làm j bản chỉ cần máy bạn cài GPRS là ổn rùi sau đó bạn vào *#0000# vào cài đặt và vào kiểm tra bản cập nhật và chon nó hỏi bạn có muốn cập nhật phiên bản mới không bạn chon có và đợi 5 phut nó tải về và nó hỏi bạn có muốn cập nhật ngay không bạn chon có thế là nó cài 10 phút xong bay giơ máy tự khởi động lại là ngon

thế mình hỏi bạn bạn dùng GPRS up thì có thể can thiệp ngôn ngữ và up các phiện bản ĐB (như phiên bản orange của bác thanhdhl2003 và các phiên bản khác của EMEA ko ?) và bạn biệt gì về crack ko ?