• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[video] hướng dẫn lập trình Qt cho symbian cấp cơ bản by ngoanrazor

ngoanrazor

Well-Known Member
Lời nói đầu: Qt là do mih tự học ko qua trg lớp gì hết nếu có gì ko đúng xin các pro bỏ qua:D, nói sơ về qt: qt là 1 framework tương tự cho dotnet nhưng nó chạy đa nền còn dotnet microsoft thì ko chỉ những sản phẩm của hãng mới dùng đc:-? , với qt chỉ 1 code duy nhất bn có thể build cho nhiều nền tảng khác nhau (symbian, linux, mac os, windows, android....)

ở đây mih chỉ quay đc 2 clip thôi vì mih bận nhưng nó đả chứa đựng cách thức cơ bản để làm 1 pm qt cho symbian

Ở clip 1 do nhà mih ko có micro nên dùng điện thoại để ghi âm nhưng ko biết bit rate thế nào nên khi ráp vào nó ko khớp cho lắm:p

Clip1: làm quen với qt
Link down: http://www.4shared.com/video/-P3OwfUh/bai1Lam_quen_voi_qt.html

Clip2: tập viết chtr helloword :D

Link download: http://www.4shared.com/video/I16Rj2Eu/bai2Tap_viet_chuong_trinh_dau_.html

chú ý: ở đây mjh dùng tool qtsdk

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

vấn đề là ae phải có kiến thức cơ bản:|

Gốc là điều tất yếu rồi,tiếp sau là ace có chịu bỏ thời gian và có thực sự đam mê ko ấy chứ =.= tớ cũng muốn theo học lắm mà giờ đang cbị ôn thi cuối kì nên ko thể ngồi mày mò mãi đc @@ để sau thi vọc,bét cũng fải ra lo đc cái máy tính cùi :))

Thanks ngoanrazor again :;) biết cậu bận lắm mà vẫn giành thời gian quay clip rồi ghi âm hướng dẫn cho ae :D\-/
Em póc tem đầu tiên!!! Yeah!!! ^^

nhắc nhở lần cuối nhá,những bài viết bóc tem thế này sẽ bị xóa mà ko cần báo đấy =.= sr vì đó là quy định của foeum,mong ace thông cảm >"<

boy_online01

Đời thật khổ cho những ai có đam mê nhưng ko có tài năng. Em thích điện tử nhưng giờ học chả hiểu cái gì hết :((
Để lúc nào rảnh mang máy ra nhà thằng bạn down sdk vậy.

dekisugi17

Hướng dẫn rất dễ hiểu, thanks bác ngoanrazor!!! Nhưng Qt này hơi khác, chắc phải nghịch lâu mới vik dc!! ^^

nguyen_tan193

Lập trình QML HTML5 trên nền QT

Chủ topic có thể bàn luận thêm chút thông tin về lập trình qml và html5 không! Mình đang thử, thấy còn khá mung lung, chưa tìm đc ebook nào hay cả, chỉ biết mò mẫm. Bác chủ topic gợi ý cho mình với.