• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video sử dụng camera để điều khiển dt,rất hay!!!

chauhiep123

mình tìm được video người dùng sử dụng camera N95 để chơi game,duyệt hình,chuyển tiếp nhạc chỉ bằng cái quơ tay trước camera,thật là tuyệt vời,xem xong thích quá,ko biết có ai biết gì về phần mềm này cho UIQ 3.0 ko vậy??các bạn thảo luận nha,hi vọng sẽ sớm có phần mềm này cho UIQ 3.0
http://www.youtube.com/watch?v=7DikbVmYLR0&feature=related

shadow141206

nhìn đã qué !!!! Hok bík chừng nào thành hiện thực !!! (Ứng dụng tới UIQ thì còn hơi xa à :-?)

thanhtungqng

Bác thấy N95 ở đâu vậy, cho link tải đi. Nhưng mà mới Trial thui phải không. Nếu không phải bỏ tiền ra mua hay sao

chauhiep123

mình tìm thấy trên youtube thôi chứ ko biết nó có ko nữa,nhưng nếu có cho symbian s60 thì uiq cũng có khả năng vậy

CongVoi

Super V.I.P
mình tìm thấy trên youtube thôi chứ ko biết nó có ko nữa,nhưng nếu có cho symbian s60 thì uiq cũng có khả năng vậy

UIQ ko thực hiện đc đâu.N95 có cái mắt cảm ứng trước nên thực hiện đc như vậy thôi.Cũng ko có gì là ghê gớm cả

hanguyen2811

Khong chỉ có n95 đâu mấy dòng s603rd đều xài đc hết giống như máy e51 cũng xài được mà

chauhiep123

E51 chỉ là 1 số nhỏ thôi.Cái cảm ứng camra đấy chủ yếu là N95 và N82

Vì công nghệ bạn à

congvoi xem lại trong đoạn video đi có cả N73 và 6630 và nhiều cái khác nữa,điều này chứng tó phần mềm hợp với hdh chứ ko phải có mắt cảm ứng gì cả

671988

cái này là dùng camera đó!!ko phải dùng cái định vị negative gì đâu!!!!với lại cái này cũng có lâu rùi!!!bên dòng S60 đã có nhìu games ứng dụng cảm ứng camera rùi!!nhưng sao dòng uiq mình chưa có vậy ta!!!!ko bít có cách nào chuyển games dạng này từ S60 sang UIQ ko vậy ta????

shadow141206

cái này là dùng camera đó!!ko phải dùng cái định vị negative gì đâu!!!!với lại cái này cũng có lâu rùi!!!bên dòng S60 đã có nhìu games ứng dụng cảm ứng camera rùi!!nhưng sao dòng uiq mình chưa có vậy ta!!!!ko bít có cách nào chuyển games dạng này từ S60 sang UIQ ko vậy ta????

Thế à, chắc phải sắm thử một con xài S60 để xài cái này mới đc !!! Nhìn thèm qué :(:)(:)((

duncan09

mình nghĩ cái này những máy có 3g hoặc 3,5g thì xài đc? chứ cũng ko cần gì khó đâu quan trọng là phần mền thôi

vuongtrungduong

camera của các máy này phải có chức năng gắn kèm với bộ cảm ứng chuyển động,mà phần cứng này thì UIQ3 ko có,thế nên có camera đằng trc' ko thôi cũng ko có nghĩa lkis gì bạn àh,trừ khi 1 cao thủ nào mod cho camera của UIQ3 có khả năng bắt hình &phân tích chuyển động liên tục thì ko cần Accelerometer và Movement Sensor cũng có thể làm như S60V3,điều này quả thật...ngoài sự trông mong.

eternal_vnn

camera của các máy này phải có chức năng gắn kèm với bộ cảm ứng chuyển động,mà phần cứng này thì UIQ3 ko có,thế nên có camera đằng trc' ko thôi cũng ko có nghĩa lkis gì bạn àh,trừ khi 1 cao thủ nào mod cho camera của UIQ3 có khả năng bắt hình &phân tích chuyển động liên tục thì ko cần Accelerometer và Movement Sensor cũng có thể làm như S60V3,điều này quả thật...ngoài sự trông mong.

nói chung chức năng đó cũng chỉ để nghịch thui chứ cũng ko thật sự quan trọng,theo ý kiến riêng mình thì mỗi bên có 1 cái hay khác nhau,ko cần thiết người ta có cái gì mình cũng phải có cái đó :D

duncan09

cùng là hệ điều hành symbian mà nó có mình thì ko, cũng tức lắm chứ bộ, theo mình nghĩ uiq phải đc symbian quan tâm nhiều hơn mới đc.

hannibal_tdt

trò này cũng hay đó chứ ước gì sài đươc cho P990i, anh em nào mà nghiên cứu thành công thì up lên cho anh em dùng thử , thank nhiều thiệt nhiều=D>