• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Diamond Opera 9.5 Build 1660_Việt hóa bởi NguyênPhuConDao

phongthanminh1

Mình test thử thấy Build này khá chuẩn. Mình đã fix giao diện Diamond để nhìn nó thoáng hơn. Phiên bản vẫn cài đến SD. Chỉ dành cho màn hình QVGA

link này : http://uploads.bizhat.com/file/171887

Nhớ thank nhé

Lesangmd

Bạn thử kiểm tra lại xem nhé . Phần mềm này mình tải về cài vào thẻ nhớ nhưng ...Tất cả mọi thứ đều được cài vào /windows hết . Không có một file chương trình nào được cài vảo thẻ nhớ . Cài xong thấy bộ nhớ chính giảm đi 8.15 MB !

crazyboy_t2

Bạn thử kiểm tra lại xem nhé . Phần mềm này mình tải về cài vào thẻ nhớ nhưng ...Tất cả mọi thứ đều được cài vào /windows hết . Không có một file chương trình nào được cài vảo thẻ nhớ . Cài xong thấy bộ nhớ chính giảm đi 8.15 MB !

Hi..hi...bác có lộn ko đó. Tui download về cài vào Thẻ nhớ OK nè có sao đâu. Vào windows chỉ có vài trăm ký à. :D

hlp

bạn nguyenphucondao làm thêm 1 bản cài cho VGA được ko :D thanks

phongthanminh1

Bác cài lại xem,nhớ remove hết trước khi cài lại nhé,không thì nó vẫn thế đó

benhtamthan

Cài bản 1718 vào SD Vega cho con E xec, có nhận xét sau:

1. Duyệt web nhanh và đẹp tuy vẫn còn một số hình trên web kg hiện hết (bản 1409 thì hiện đủ hơn)
2. duyệt wa chừng 4,5 trang là hay bị báo bộ nhớ đầy dù trước đó mình có 29 mb cho storage và 25 mb cho program. để nguyên Opera vào kiểm tra Mem thì đúng chỉ còn khoảng 3 mb.
3. Sau khi uninstall cài lại bản khác thì máy cứ báo là kg cài được do phiên bản cũ không remove được; phải backup lại hệ thống thì mới cài được bản Opera khác đó.

Pác NguyenPhuConDao ơi, Bác có thể fix bản 1660 cho Vega SD được không hả Pác, mình muốn thử bản này lắm (Mình đang xài lại bản 1409 đó). Pác ráng nhín chút thời gian nha Pác.

Cảm ơn Pác nhiều.

phongthanminh1

Cài bản 1718 vào SD Vega cho con E xec, có nhận xét sau:

1. Duyệt web nhanh và đẹp tuy vẫn còn một số hình trên web kg hiện hết (bản 1409 thì hiện đủ hơn)
2. duyệt wa chừng 4,5 trang là hay bị báo bộ nhớ đầy dù trước đó mình có 29 mb cho storage và 25 mb cho program. để nguyên Opera vào kiểm tra Mem thì đúng chỉ còn khoảng 3 mb.
3. Sau khi uninstall cài lại bản khác thì máy cứ báo là kg cài được do phiên bản cũ không remove được; phải backup lại hệ thống thì mới cài được bản Opera khác đó.

Pác NguyenPhuConDao ơi, Bác có thể fix bản 1660 cho Vega SD được không hả Pác, mình muốn thử bản này lắm (Mình đang xài lại bản 1409 đó). Pác ráng nhín chút thời gian nha Pác.

Cảm ơn Pác nhiều.

SẮP CÓ BẢN VIỆT HÓA 1938 rồi,bản này cải thiện nhiều chức năng,bạn đợi nhé

Lesangmd

SẮP CÓ BẢN VIỆT HÓA 1938 rồi,bản này cải thiện nhiều chức năng,bạn đợi nhé

Bạn Phongthanminh1 nhớ làm thêm một bản việt hóa mới 1938 cho máy VGA được phép cài vào thẻ nhớ nhé ! Cám ơn Bạn trước nhé ! :D

phongthanminh1

Bạn Phongthanminh1 nhớ làm thêm một bản việt hóa mới 1938 cho máy VGA được phép cài vào thẻ nhớ nhé ! Cám ơn Bạn trước nhé ! :D

Hiện tại bản 1938 cho vga chưa cho cài vào thẻ nhớ bạn à.đợi thôi nhé,thông cảm bạn nhé,đợi đi phiên bản mới chắc sẽ có cho VGA

incon_incon

cái này bắt buộc phải cài vào main hả bạn? bạn có cách nào cài vào thẻ nhớ được ko

Tmap

Super V.I.P
Hiện tại bản 1938 cho vga chưa cho cài vào thẻ nhớ bạn à.đợi thôi nhé,thông cảm bạn nhé,đợi đi phiên bản mới chắc sẽ có cho VGA

cái này bắt buộc phải cài vào main hả bạn? bạn có cách nào cài vào thẻ nhớ được ko

ỪM BẢN VGA PHẢI ĐỢI

Nếu các bạn muốn dùng bản cho VGA cài trên thẻ nhớ, hãy tham khảo Tại Đây, file ngôn ngữ tiếng Việt các bạn có thể lấy ở bản Việt hóa cho QVGA thay vào.

phongthanminh1

BÁC TMAP DÙNG ĐT GIỐNG mình quá,bác sơnbalck bị hỎng máy dòng này rồi,không biết bác Tmap có dành về làm rom không,làm cho anh em mấy bản ROM MỚI CHO DÒNG HIMALAYA ĐUỢC HUN