• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa iGO8

ATOM

Mình mới việt hóa xong iGO8
các bạn dùng thử và cho ý kiến! :p
mình gộp luôn phần voice vn mình sưu tầm được vào cho tiện sử dụng.
file: Lang_Vietnam_Pda copy vào .....\iGO8\CONTENT\LANG
file: Voice Vietnam-vn-m1 copy vào ....\iGO8\CONTENT\VOICE
http://www.4shared.com/file/GOkjMP0t/iGO8_Viet_nam.html
PM iGO chạy ổn định nhất.
http://www.4shared.com/file/r56_naN9/iGO8_PDA_R1_Patch_R3_832124260.html

Link giọng nữ:
http://www.4shared.com/file/SJp9zcBG/Voice_Vietnam-vn-m1.html

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

cho minh hoi , cai nay dung cho may SGH-i900 duoc hong dzay?

Dùng tốt bạn à!
nhưng bạn phải cần down về toàn bộ ct iGO8, vì đây chỉ là file ngôn ngữ và voice VN thôi
bản iGO8 tốt nhất hiện nay là iGO8.3.2.71348_ 07Jan2009
Chúc vui :D

kiamino

Éc sao bạn không cho hình ảnh lên nhỉ , có phải ai cũng biết đến nó như bạn đâu . tôi nè có bít gì đâu !

fritzchen08

Chào Bạn,
mình đã dùng phần voice vn, cho minh thì rầt là tốt và hay nữa, ít tìm đâu được như vậy, cảm ơn bạn.
Mà mình có ý kính, mình chạy xe rất nhiều, đi thăm bạn hàng nhiều nơi trong ngày cũng trên 800 KM, phải chi có giọng nói Nữ bên mình thì nói sẽ làm cho mình hơn dể chiệu hơn. Đó chỉ là ý kính thôi nhé.

thân chào
Fritzchen

hoamai

Cám ơn rất nhiều nhưng khi tôi dùng với HTC touch hd có lẫn cả tiếng czech có ai đã dùng thử chưa? cho xin ít ý kiến khắc phục với.

hoamai

HTC P3700 có dùng dc ko mấy anh ! phải íntall kiểu ji em ko tim thấy .CAB T_T!

bạn phải cài iGo8 trước rồi cop file ngôn ngữ và voice này vào theo chỉ dẫn nhé! vì đây chỉ là file ngôn ngữ và voice tiếng VN mà thôi

neweng

Mọi người có thể nói rõ hơn về tác dụng của phần mềm này không ??? Thanks

ATOM

Chào Bạn,
mình đã dùng phần voice vn, cho minh thì rầt là tốt và hay nữa, ít tìm đâu được như vậy, cảm ơn bạn.
Mà mình có ý kính, mình chạy xe rất nhiều, đi thăm bạn hàng nhiều nơi trong ngày cũng trên 800 KM, phải chi có giọng nói Nữ bên mình thì nói sẽ làm cho mình hơn dể chiệu hơn. Đó chỉ là ý kính thôi nhé.

thân chào
Fritzchen

Cám ơn ý kiền hay của bạn. Có thời gian mình sẽ làm giọng nữ, chỉ có cái là chưa tìm được bạn gái nào để thu tiếng cho :D

To hoamai: ý bạn nói là phần ngôn ngữ ? nếu vậy là do mình dịch từ ngôn ngữ tiếng Hungari, mình thấy có 1 vài chỗ ko cần thiết nên lười ko dịch :D

To datbase269: Tất cả các máy có hỗ trợ GPS đều dùng được iGO8 này, như mình đã nói ở trên bạn nên dùng bản iGO8.3.2.71348_ 07Jan2009, chạy rất tốt và ko cần cài đặt gì, bạn chỉ cần vào thư mục iGO8 và chạy file igo8. Đối với các bản khác cần cài đặt thì bạn chạy file ?:\2577\autorun.

To neweng: Đây là ct dùng để chỉ đường rất thuận tiện khi lái xe, nên mình Việt hóa để cho tiện sủ dụng.
Rất tiếc là chưa có bản đồ VN, mới chỉ có châu Âu, bắc Mỹ, 1 số nước châu Á, châu Phi, nam Mỹ.

ATOM

Mình đang định làm file voice giọng nữ.
Có bạn gái nào giúp mình thu âm lại được ko!
Mình sẽ gưi tài liêu để đọc, các ban chi cần thu âm thành file *.wav hay *.mp3 là ok
sau đó mình sẽ làm tiêp thành file voice

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

Cái này tải về khó cài phức tạp quá có huynh nào có thể cho 1 Fiel hoàn chỉnh không.?!=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Tải về cài nén nó ra hàng loạt mục bác ah.! ko thấy CAB dau cả ...:D

bạn phải cài iGo8 trước rồi cop file ngôn ngữ và voice này vào theo chỉ dẫn nhé! vì đây chỉ là file ngôn ngữ và voice tiếng VN mà thôi

Posted via Mobile Device

ThaiChienvn

Posted via Mobile Device
mình tải về không thấy phần mềm IGo8 đâu bạn à.!

eddybao

phần mềm Igo8 ban cho, không dùng duoc
Nó báo là no language file found là sao?
Mình có copy 2 file cua bạn cho rúi

ATOM

phần mềm Igo8 ban cho, không dùng duoc
Nó báo là no language file found là sao?
Mình có copy 2 file cua bạn cho rúi

Bạn có copy chính xác 2 file *.zip đúng theo như ở dưới ko!

file: Lang_Vietnam_Pda copy vào .....\iGO8\CONTENT\LANG
file: Voice Vietnam-vn-m1 copy vào ....\iGO8\CONTENT\VOICE

nếu ko bạn nên tim bản iGO8 v8.3.2.71348 dùng đơn giản hơn
ngoài ra bạn nên tham khảo qua bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19545&page=10
bạn sẽ hiểu rõ hơn về iGO8!

Xin lỗi vì trả lời muộn vì mấy hôm nay đi công tác xa:(