• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa iMusic v2.10

PhongQuang

Super V.I.P
bạn gửi luôn bản full là được rồi,có sao đâu,như mình toàn gửi bản full luôn mà
Mình cũng rất thích thế, nhưng diễn đàn cấm nên không dám, cứ như anh em ta thì phần mềm nào cũng thích có đuôi full cả.:)):)):))

Các pác yên tâm về phần nhạc chuông nhé, em đã tìm ra bệnh và có thuốc chữa triệt để lun.
đúng như các pác thấy khi cài thằng cu imusic nó chiếm quyền của Windows media.
giờ em không có hình hướng dẫn cụ thể, khi nào thư em chụp lên cho các pác coi ha!
em dang dùng O2 Atom và WM 6.1 của pác sonblack
các pác làm như sau:
Start/program/systems/advanced config/menu/file associations.../
rồi tìm file MP1, MP2, MP3, WMA có icon của thằng imusic đó, rồi vào menu chọn delete hay nhấn giữ và chọn delete
rồi vào menu hay nhấn giữ chọn Add... rồi có dòng dưới cùng xuất hiện (có dấu chấm và 3 ký tự sau đó),các pác xóa hết để lại dấu chấm rồi nhập tên kiểu file vào đó như: .MP3, .WMA, .MP1, .MP2.....
nhập rồi chọn Add sau đó dẫn nó đến W.media để nó chạy rồi chọn Save/OK/Done/restart/OK
Chú ý khi các pác xóa nhu vậy thì file .WAV cũng bị ảnh hưởng, nhưng các pác xóa đi rồi làm như trên là OK nó sẽ chạy bằng np... gì đó em không nhớ, nhưng không phải W.media (nên để mặc định nhu vậy)
Chúc các pác thành công và vui với dế của mình

PhongQuang

Super V.I.P
Các pác yên tâm về phần nhạc chuông nhé, em đã tìm ra bệnh và có thuốc chữa triệt để lun.
đúng như các pác thấy khi cài thằng cu imusic nó chiếm quyền của Windows media.
giờ em không có hình hướng dẫn cụ thể, khi nào thư em chụp lên cho các pác coi ha!
em dang dùng O2 Atom và WM 6.1 của pác sonblack
các pác làm như sau:
Start/program/systems/advanced config/menu/file associations.../
rồi tìm file MP1, MP2, MP3, WMA có icon của thằng imusic đó, rồi vào menu chọn delete hay nhấn giữ và chọn delete
rồi vào menu hay nhấn giữ chọn Add... rồi có dòng dưới cùng xuất hiện (có dấu chấm và 3 ký tự sau đó),các pác xóa hết để lại dấu chấm rồi nhập tên kiểu file vào đó như: .MP3, .WMA, .MP1, .MP2.....
nhập rồi chọn Add sau đó dẫn nó đến W.media để nó chạy rồi chọn Save/OK/Done/restart/OK
Chú ý khi các pác xóa nhu vậy thì file .WAV cũng bị ảnh hưởng, nhưng các pác xóa đi rồi làm như trên là OK nó sẽ chạy bằng np... gì đó em không nhớ, nhưng không phải W.media (nên để mặc định nhu vậy)
Chúc các pác thành công và vui với dế của mình
Bạn có thể nói rõ hơn và kèm theo 1 số ảnh xem nào.

Cái này có lâu rồi bạn, pm này nổi tiếng và đẹp nhưng chỉ dùng ổn định cho WM2003. Nếu dùng WM2005 thì bị lỗi về nhạc chuông do xung khắc. File cài đã up trên bài đầu bạn tải về mà dùng.

Tôi xin có ý kiến thế này!
tôi cũng đã dùng WM2003 và WM2005 trở lên (WM6.1) thì phầm mềm nghe nhạc này rất tốt, tuy tôi chưa dùng thử bản việt hóa này nhưng tôi đã dùng bản English. Media hay Pocket player 3.0 không địch nổi đâu.
còn về phần nhạc chuông thì tôi đã có thuốc chữa. tôi đã ghi rõ ràng trong bài trước đã post, bạn nào quan tâm thì tìm xem hoặc pm lại cho tôi

PhongQuang

Super V.I.P
Sửa lỗi xung đột chuông khi cài Imusic cho WM05 trở lên

Bạn caotrunghieu_nhatrang hướng dẫn như thế thì anh em không làm được là phải. Phần mềm advanced config không phải bản rom nào cũng đã tích hợp. Nên rất nhiều bản rom không có. Vậy anh em nào cần làm theo hướng dẫn của bạn caotrunghieu_nhatrang thì tải pm advanced config ở file đính kèm.
- Chạy advanced config
- Menu/File associations để xóa những file .MP1, .MP2, .mp3 có biểu tượng Imusic như trong hình là xong.

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác Phong_Quang đã quan tâm tới bài viết của em.
hôm nay em chưa đưa được vì công việc bận quá
tối mai em sẽ post bài đầy đủ và có hình minh họa để bác nào muốn thì dùng
tiện đây bác cho em hỏi tý (hơi lạc đề)
bác có Kitchen nào để cook ROM WM6.1 cho Atom không?
em đã down công cụ trên xda-deverlope nhưng chỉ dump được thôi
khi build thì file BuildOS.exe không chạy được, em chạy thẳng nó luôn cũng không được. em cài C++ 2005 rồi cũng không được. có phải cài trên PC cái gì không bác?
Thanks!!!

PhongQuang

Super V.I.P
Mình đã hướng dẫn cho anh em rồi. Còn phần cook rom bạn nên hỏi Chú PhamQuang là tốt nhất.

Mình đã hướng dẫn cho anh em rồi. Còn phần cook rom bạn nên hỏi Chú PhamQuang là tốt nhất.

Cảm ơn bác!
hôm nay em mới pót bài được vì hôm qua chỗ em mất điện --> bó tay
nếu bạn nào quan tâm tới imusic thì tham khảo chơi nha!
mình rất thích soft này, nghe nhạc rất đã
các bạn có thể down file Word dưới đây về tham khảo. mình đã ghi rất kỹ + có hình minh họa

hanakats

đòi mã key nhưng mình kô biết lấy mã ở đâu cả có ai giúp mình với

cap_tam

mình mới tham gia chương trình này mình củng không có nhiều thời gian hơn nửa kinh nghiệm mình còn kém cỏi trông diên đàn
mình vô diển đàn là một sự mở rộng tầm nhìn cho mình với phần mềm cho thiết bị cầm tay
mình rất nể phục thành tích đăng tải bài của bạn
mình mong là ngày càng có nhiều bài hay của bạn để anh em trông diển đàn tiếp cận được nhiều ứng dụng hay từ bạn trông đó có mình
một lần nửa cảm ơn nhửng bài viết hay của bạn