• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa MSDict v5.8 final for PPC

Lesangmd

Việt hóa MSDict for PPC
Phiên bản mới nhất v5.8

------------------------------------------------------SỞ HỮU HƠN 50 CUỐN TỪ ĐIỂN UY TÍN TRÊN THẾ GIỚI , RẤT NHIỀU NGÔN NGỮ

MSDICT CÓ SỐ LƯỢNG DỮ LIỆU VÔ CÙNG PHONG PHÚ , VỚI HÀNG TRĂM LOẠI TỪ ĐIỂN cùng số lượng từ và ngôn ngữ đa dàn vô cùng .

Mình mới tập việt hóa nên có thể chưa được tốt ,các bạn góp ý giùm và cùng nghiên cứu cách cải tiến .

CÁCH SỬ DỤNG BỘ TỪ ĐIỂN :

1. TRƯỚC HẾT HÃY VÀO TRANG CHỦ
http://www.mobisystems.com/platform.html?p=2
và tải về bất cứ cuốn từ điển nào bạn thây thích ( từ điển thôi nhé , mấy cái Phrasebook hoặc travel guide thì không được)
2. Về cài đặt vào PPC , vào thư mục C://Program files/Microsoft Activesync/Msdict và copy tất cả các file cab vào thẻ nhớ trên PPC để lần sau có uprom thì cài luôn trên máy cho nhanh .
2'. Sau khi cài hết các từ điển bạn thích -->
3. Tải file Msdict Lesangmd đã việt hóa và CR về . Copy đè vào thư mục cài đặt /Storage/Program files/Msdict/Msdict.exe .
4. Vào danh mục chương trình Start-->Programs/Msdict , chương trình sẽ hỏi mã đăng ký , hãy đăng ký với số bất kỳ và từ này bạn có thể sử dụng toàn bộ các dữ liệu còn lại thả phanh không cần suy tính .

-----------------------------------------------------------------------
FILE VIỆT HÓA CỦA MSDICT CÁC BẠN TẢI TẠI ĐÂY HOẶC ĐÍNH KÈM DƯỚI . Vui lòng không up lên host khác !
-----------------------------------------------------------------------

PS:

MÌNH GIỚI THIỆU MỘT SỐ CUỐN TỪ ĐIỂN HAY DÀNH CHO MSDICT CÁC BẠN NÊN SỬ DỤNG :

MSDict Concise Oxford English Dictionary and Thesaurus
An OXFORD dictionary bundle consisting of the Concise English Dictionary and the Oxford Thesaurus with over 240,000 words and phrases and over 365,000 alternative and opposite words.
More Info Buy Now
MSDict Concise Oxford English Dictionary
An OXFORD English dictionary with over 240,000 words and definitions, pronunciation and grammar.
More Info Buy Now

MSDict Oxford Concise Medical Dictionary
An OXFORD Medical dictionary with over 10,000 terms used in modern Medicine.
More Info Buy Now

MSDict Concise Oxford Spanish Dictionary
An OXFORD Spanish-English-Spanish dictionary with over 170,000 words and phrases and 240,000 translations.
More Info Buy Now

MSDict Advanced English Dictionary & Thesaurus
WordNet® is a large lexical database of English with up to 140,000 entries and more than 1.4 million words, developed by the Cognitive Science Laboratory at Princeton University.
More Info Buy Now

MSDict Concise Oxford Thesaurus
An OXFORD English Thesaurus with over 365,000 alternative and opposite words to make your writing or speech more interesting.
More Info Buy Now

MSDict Concise Oxford-Hachette French Dictionary
An OXFORD French-English-French dictionary with over 175,000 words and phrases, and over 270,000 translations.
More Info Buy Now
MSDict Concise Oxford-Paravia Italian Dictionary
An OXFORD Italian-English-Italian dictionary with over 175,000 words and phrases, and over 290,000 translations.
More Info Buy Now

MSDict Cambridge Advanced Learner's Dictionary
A Cambridge dictionary with over 170,000 words, phrases and examples explained in clear and natural English.
More Info Buy Now

MSDict Oxford Multilanguage Pack Professional
The MSDict Oxford Multilanguage Pack Professional is a collection of 5 Oxford dictionaries from the Concise Oxford series, covering the most used European languages today - English, German, Spanish, French and Italian, with English as a base ...
More Info Buy Now

MSDict Concise Oxford-Duden German Dictionary
An OXFORD German-English-German dictionary with over 150,000 words and phrases, and over 250,000 translations.
More Info Buy Now

London DK Eyewitness Top 10 Travel Guide & Map
From the top 10 ways to experience Royal London to the top 10 shops, pubs and hotels - this guide features the insider knowledge that every visitor needs, plus London maps and metro maps.

MSDict Collins English Dictionary Complete & Unabridged
Extensive dictionary with 123,000 headwords and 200,000 definitions and outstanding coverage of world, regional and dialect English.
More Info Buy Now
MSDict Oxford Dictionary of Idioms
An OXFORD dictionary of Idioms providing over 5,000 entries of metaphorical phrases,similes, familiar sayings, and proverbs, and illustrative quotations from sources as varied as the Bible, the Spectator, and Agatha Christie.
More Info Buy Now

MobileWallet with Desktop
Mobile Wallet contains various electronic wallets in which you can store all kinds of important and sensitive information.
More Info Buy Now

MSDict Oxford Beginner's Chinese Dictionary
An OXFORD Chinese-English-Chinese dictionary with over 10,000 words and definitions.
More Info Buy Now

Prague DK Eyewitness Top 10 Travel Guide & Map
From Prague castle to the New Town - the 10 best of everything to see, buy, do, taste and avoid in Prague, plus maps and a Metro map
More Info Buy Now

MSDict Concise Oxford American Dictionary and Thesaurus
An OXFORD dictionary bundle including the Concise American Dictionary and the American Thesaurus with over 530,000 words.
More Info Buy Now

MSDict Oxford Dictionary of Business
An OXFORD Business dictionary with over 6,500 entries covering all areas of business today.
More Info Buy Now
MSDict Pocket Oxford English Dictionary
An OXFORD English dictionary with over 140,000 words, definitions, phrases and pronunciations. Also, including derivatives, usage notes, etymologies and points of grammar and usage.
More Info Buy Now

MSDict Pocket Oxford Russian Dictionary
An OXFORD Russian-English-Russian dictionary with over 70,000 words and phrases.
More Info Buy Now

CÒN RẤT NHIỀU CUỐN TỪ ĐIỂN KHÁC . NHỚ LÀ FILE VIỆT HÓA PHẢI ĐƯỢC COPY ĐÈ SAU KHI ĐÃ CÀI TẤT CẢ TỪ ĐIỂN MSDICT NHÉ ! VÀ NÓ CHỈ DÙNG ĐƯỢC CHO CÁC SẢN PHẨM CÓ TÊN LÀ : MSDICT.... MÀ THÔI .

LƯU Ý : PASS GIẢI NÉN LÀ lesangmd.
Vui lòng click Thanks mỗi khi bạn download .

Nếu các bạn muốn tôi sẽ gởi lên các cuốn từ điển đủ mọi thể loại cho các bạn .

VUI LÒNG ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN.

Chỉnh sửa cuối:

moonsun

thanks.Nhưng làm thế nào để cài được file cab đó.không biết file đó nằm ở chỗ nào

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Bất cứ loại từ điển nào của msdict đều là file cab ,bạn thoải mái tải về!

omanyte

Sa o ko có tiếng việt hả pác ơi!!! em thấy ko có từ điển nào dịch từ tiếng anh sang việt có phiên âm và từ các nước khác sang việt nam và ngược lại...
Hay cái này chỉ dành cho người biết tiếng anh thui hả pác....
Mà n link bác đưa em tải về mấy cái thấy toàn là đuôi .exe thui có phải đuôi cab đâu bác!!!

ThaiKien

Super V.I.P
Sa o ko có tiếng việt hả pác ơi!!! em thấy ko có từ điển nào dịch từ tiếng anh sang việt có phiên âm và từ các nước khác sang việt nam và ngược lại...
Hay cái này chỉ dành cho người biết tiếng anh thui hả pác....
Mà n link bác đưa em tải về mấy cái thấy toàn là đuôi .exe thui có phải đuôi cab đâu bác!!!
Bộ từ điển này là bộ từ điển Anh - Anh rất hay, đầy đủ và chính xác. Nó bao gồm nhiều lĩnh vực riêng biệt. Bạn đọc kỹ bài hướng dẫn của tác giả sẽ biết cách lấy file cab để cài đặt.

Whatdonem

Anh Lê Sang có bản crack Msdict cho S60 không vui lòng post cho em và mọi người xin với ! Cảm ơn anh thật nhiều....

Lesangmd

Đây là topic dành cho PPC mà em, nếu em cần thì anh gửi email qua cho ^^

littleones

Bạn Lê Sáng ơi, sao 3 bộ MSDict Oxford Concise Medical Dictionary, business va idiom không dùng chung với phần việt hóa của bạn được? mình rất thích 3 bộ đó. Nếu bạn có key thì chia sẽ cho mình với nhé. email: phanbaoquynhnhu@gmail.com. Cám ơn bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Bạn LittleOnes thân mến,
Các phần mềm nói trên của bạn hiện tại đã cập nhật đến phiên bản 7.02 không thể chạy bằng trình đọc v5.80 . Nếu bạn cần những phần mềm phiên bản 7.02 thì bạn cứ tải về và cài đặt, sau đó dùng công cụ tôi đưa bên dưới để đăng ký và sử dụng . Lúc nào rảnh tôi sẽ việt hóa và tổng hợp các phiên bản mới nhất .

MobiSystems MSDict v7.02 ShareFree
Requirements: WM6 or above

http://www.megaupload.com/?d=DNLRVB7N

merryazure

Bạn có thể giúp mình bộ dữ liệu cũ của các từ điển cambridge advanced, oxford idiom, oxford business, oxford theasaurus va acronym được không, mình tải trên trang chủ về nhưng ko chạy được cùng 1 bộ việt hóa của bạn. Cám ơn bạn nhiều.

k3yb04rdnh0c

thích cái này mà bó chíu, ko xài đc. Mình xài HTC P3600i. có ai biết bệnh thì giúp với. Khoái cái này lắm mà ko có key! :|