• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa MyList 2.0

longcomit

Do yêu cầu công việc, mình có thói quen lập và quản lý danh sách những việc cần làm. Mình đã sử dụng chương trình MyList trong một thời gian dài và thấy chương trình này rất hiệu quả và tiện dùng.

Mod ThaiKien đã giới thiệu chương trình này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=123732&highlight=Mylist#post123732

Vì yêu thích chương trình này nên mình đã Việt hóa bản MyList 2.0.

Đính kèm là tập tin ngôn ngữ của chương trình. Trước khi ghi đè file này lên file gốc của chương trình, người dùng nên đổi tên file gốc "LangEng.Dll" thành "LangEng1.Dll".

View attachment 36864
View attachment 36865
View attachment 36866
View attachment 36867

Tập tin đính kèm:
View attachment 36863

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Dùng được có 12 ngày hà....Hic! Cho mình thêm hổ trợ tốt nhất đi!
Cho mình hỏi thêm là: Khi Việt hóa các tiêu đề...thì phần mềm này có hổ trợ tiếng Việt không?! Tức là có thể viết ghi chú bằng tiếng Việt không?! Hay cứ như thằng Note....ghi được tiếng Việt, thoát ra vào lại là thành những dấu chấm hỏi!!!

longcomit

Dùng được có 12 ngày hà....Hic! Cho mình thêm hổ trợ tốt nhất đi!
Cho mình hỏi thêm là: Khi Việt hóa các tiêu đề...thì phần mềm này có hổ trợ tiếng Việt không?! Tức là có thể viết ghi chú bằng tiếng Việt không?! Hay cứ như thằng Note....ghi được tiếng Việt, thoát ra vào lại là thành những dấu chấm hỏi!!!

Bạn có thể đăng ký với tên và khóa như sau:
Name : SyMPDA and Key : 575-GFBGCHSH-237
(Bạn vào đây để tải về bản MyList 2.0.2 đã gồm cả key).

Còn câu hỏi của bạn về việc Việt hóa tiêu đề các mục bạn tạo ra thì bạn yên tâm, mình đã thử và thấy không có vấn đề gì. WM5 và WM6 hỗ trợ unicode rất tốt mà.

View attachment 36920 View attachment 36921
View attachment 36922 View attachment 36923

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

vitdonan

PASS MYLIST ?

Phần Viet Hóa khi giải nén nó đòi pass? bạn cho mình pass nha?

Last edited by a moderator:

dienht

Active Member
Bạn ơi cho mình hỏi tại sao ko thể down được các tập tin đính kèm vậy, mình click vào đó thì có thông báo như sau :Tập tin đính kèm không có thực. Nếu bạn nghĩ đường Link còn tồn tại, hãy thông báo cho BQT
bạn có thể up lại giúp mình được ko. cảm ơn bạn nhiều

tommyhp

Lắm attack file quá
Bạn gom lại 1 file up lên host khác cho tiện download nha