• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa Phần mềm S2U2 v2.43 và Skin S2U2

AnhPheCT

Việt Hóa S2U2 v2.00 (19/06/2009)

S2U2 v2.00 cải tiến nhất. Đang chờ các Bác vọc đây:

Tải bản Tiếng Anh Cho các dòng máy:

Tải bản cho QVGA/WQVGA >>>> Link Mirror>>>>

Tải bản cho VGA/WVGA >>>>Link Mirror>>>>

Tải giao diện Lock cho QVGA/WQVGA

Tải giao diện Lock cho VGA/WVGA

Gói ngôn ngữ Việt hóa bởi anhphe076

Trong file đính kèm cho cả các loại màn hình. Coppy lang.ini vào thư mục S2U2, coppy các file ảnh cho từng loại màn hình bỏ vào thư mục S2U2/gfx/. Reset PPC OK.

Video.avi Hướng dẫn sử dụng S2U2 các version: http://www.4shared.com/file/122114091/c9bf449a/Video01.html

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bản 2.0 này đã chính thức có tiếng Việt trong Language Pack rồi, không biết bản Việt hóa của V.I.P anhphe076 có gì khác hơn không?

AnhPheCT

Bản 2.0 này đã chính thức có tiếng Việt trong Language Pack rồi, không biết bản Việt hóa của V.I.P anhphe076 có gì khác hơn không?

Gói ngôn ngữ đó là v1.62 nha Mod!! Đây là bản V2.00!! Do mình thức nữa tiếng hồi tối Chuyển qua Ngôn ngữ Việt!! Có gì sai sót Nhờ các Bác đóng góp!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bác ơi sau no không có chế độ mở phiếm rung

Có hết!!! Vọc đi!! Vào S2U2 settings/ Chọn phản hồi/ Kiểm tra phản hồi Mở/ Rung khi kết nối Mở!! Lưu. xem!!!

ac ac sao em ko DL dc cai ban tieng anh vay

Bạn có thấy dòng chữ đỏ ở bài 1 không!!!! Tải gói ngôn ngữ Việt Nam (lang.ini) về chép vào thư mục S2U2!! Thư mục ảnh chép vào thư mục S2U2/gfx/ là xong!!!

AnhPheCT

Việt hóa S2U2 2.01 Update! (19/06/2009)

Bổ sung tính năng Âm thanh khi khoá, và mở khoá, Hẹn giờ tắt S2P.... Giao diện hổ trợ Landscape. Cải tiến trong các Menu fix các lỗi mới.....!

Tải bản ngôn ngữ Anh:

Tải bản cho QVGA/WQVGA

Tải bản cho VGA/WVGA

Tải Clock cho QVGA/WQVGA

Tải Clock cho VGA/WVGA

Tải gói giao diện Việt hóa bởi anhphe076:

Trong file đính kèm cho cả các loại màn hình. Coppy lang.ini vào thư mục S2U2/, coppy các file ảnh cho từng loại màn hình bỏ vào thư mục S2U2/gfx/. Reset PPC OK.

Link kèm:

Chỉnh sửa cuối:

nesta12h

bạn ơi làm sao để cài đặt âm thanh khi mở và đóng khóa chương trình và làm sao để hiện chương trình thời tiết lên màn hình vậy,tất cả các bản trước và cái này tôi cài đều k có

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bạn ơi làm sao để cài đặt âm thanh khi mở và đóng khóa chương trình và làm sao để hiện chương trình thời tiết lên màn hình vậy,tất cả các bản trước và cái này tôi cài đều k có

Muốn hiện thời tiết vào Tab thông tin chọn Dự báo thời tiết trên Today từ (Manila 2D Weather......! Bạn xài cái Today gì thì chọn cái đó).
Vào Tab Phản hồi (Feedback) Chọn Âm thanh Khóa Chỉ đường dẫn vào thư Mục tập tin Nhạc *.Wav nha! Chọn thôi!!! Tương tự như Âm thanh mở khoá....! Lưu lại Thử nha!!! Do Version 2.01 này ngốn Ram trên 4MB nên tốc đọ xử lý hơi bị chậm nha!! Đôi lúc các Menu hiện ra ko kịp chứ ko phải bị lỗi!!! Máy có Ram thấp nên dùng bản v1.62 là OK!!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Fix S2U2 v2.01c (Ngày 20/06/2009)

Các Bác Cài bản S2U2 v2.01 trên . Vào thư mục S2U2 tắt iLock2.exe trước khi chép đè. Xong tải bản Fix S2U2 v2.01c giải nén ra coppy 4 file : iLock2.exe, S2U2.exe, S2U2 Settings.exe & S2U2C.exe. Dùng Resco File Explore chép đè vào thư mục vừa cài. Xong Reset iLock2.exe

Tải Theme cho S2U2 v2.01 vào đây

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
bác anhphe76 ui, cho hỏi chút. chả là em cài S2U2 V2.01 sau đó em fix luôn S2U2 v2.01c...rồi em vọc chán chê mà vẫn còn chưa khắc phục lỗi wekup...cứ`khoang3 vài chục giây là màn hình wekup (màn hình sáng lên) 1 lần sau đó tắt liền. Bác có cách nào ko ?

AnhPheCT

Làm gì có Màn hình wekup sáng lên là do S2U2 được!! Bác thử lại xem Vào S2U2 settings bật tắt màn hình hết (Tắt khi đàm thoại, tắt........... Có chữ tắt là bận Mở hết!!!) Xong Tắt iLock.exe rồi mở Khóa màn hình xem!!!!

Theme cho S2U2 v2.01c

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

mình có thấy lỗi gì đâu mà phải fix nhỉ. cái file fix lỗi của bác là lỗi j vậy

AnhPheCT

mình có thấy lỗi gì đâu mà phải fix nhỉ. cái file fix lỗi của bác là lỗi j vậy

Lỗi thỉnh thoảng bị đóng băng.. Vào S2U2 Settings load file ảnh chậm, chữ bị che lắp... và nhận cuộc gọi bị đứng 1 số dòng máy!!! Bạn thử Coppy bản fix vào xem sao!! Chạy S2U2 rất nhẹ máy!! Vuốt rất mượt...!nhạy....!! Nếu ko có lỗi thì fix làm gì!!! Bản Fix này do A_C fix đó!!

Hiện tại Mình đang tìm cách đưa 1 vài số Điện thoại khẩn Khi gọi ko cần mở khóa! Như 07103.110->119 Hoặc Các mã TP.Khác!!!

Theme cho S2U2 v2.01c

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

uh gọi đến chậm lắm ko nhấc máy ngay đc.mình thử fix lại xem chắc mượt hơn, mà fix cho cả VGA và QVGA hả bạn
mà fix xong em thấy vẫn vậy ko đc anh ah,vẫn chậm như thế.em thấy cài cái bản 4.6 hình như nhanh hơn cái này. mà em khóa phím lâu lâu thì mở máy phải 2 lần

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

uh gọi đến chậm lắm ko nhấc máy ngay đc.mình thử fix lại xem chắc mượt hơn, mà fix cho cả VGA và QVGA hả bạn
mà fix xong em thấy vẫn vậy ko đc anh ah,vẫn chậm như thế.em thấy cài cái bản 4.6 hình như nhanh hơn cái này. mà em khóa phím lâu lâu thì mở máy phải 2 lần

OK!! thử đi nhé!!! Sẽ trượt êm hơn ko còn hiện tượng đóng băng nửa!!!

CuongSuper

em thấy thế nào ý,hiện tượng đóng băng của anh là như thế nào, anh noi rõ ra xem nào. còn em fix xong vẫn bị khi khóa phím thỉ phải 1 lúc sau mới mở đc.khi bật máy lên vuốt 1 lúc ko thấy gì phải đợi tầm 2s gì đấy,mà có lần phải mở đến 2 lần mới đc. vừa mở xong thì đã khóa lại luôn
và hiện tượng này nữa, em để chế độ xoay màn hình để mở khóa nhưng khi xoay thì em chẳng thấy mở gì cả trừ khi là xoay thêm 1 lần nữa mà mở nó cũng chậm lắm. ko nhanh như cái bản cũ việt hóa anh ah, cái này có khắc phục đc ko anh

AnhPheCT

em thấy thế nào ý,hiện tượng đóng băng của anh là như thế nào, anh noi rõ ra xem nào. còn em fix xong vẫn bị khi khóa phím thỉ phải 1 lúc sau mới mở đc.khi bật máy lên vuốt 1 lúc ko thấy gì phải đợi tầm 2s gì đấy,mà có lần phải mở đến 2 lần mới đc. vừa mở xong thì đã khóa lại luôn
và hiện tượng này nữa, em để chế độ xoay màn hình để mở khóa nhưng khi xoay thì em chẳng thấy mở gì cả trừ khi là xoay thêm 1 lần nữa mà mở nó cũng chậm lắm. ko nhanh như cái bản cũ việt hóa anh ah, cái này có khắc phục đc ko anh

Tắt iLock .exe. xong. Chỉnh thông số Vào S2U2 Settings/ Nguồn/ Khóa khi đèn màn hình tắt: Chọn Mở/ Tắt màn hình sau: 60s hoặc cao hơn/ Tương tự bên dưới chỉnh 60s hoặc cao hơn!....

Chọn tab Khác/Mở khóa khi xoay màn hình chọn mở/ Bỏ thông báo khi xoay màn hình Mở....! Lưu lại Mở lại ILock.exe!

CuongSuper

ok em làm như vậy rui ko biết có nhanh hơn ko nữa, thế dùng cái này vẫn hơn là cái bản 1.62 chứ phải ko bác.
em đã thử rui nhưng vẫn bị khóa phím 2 lần anh ah.em vừa mở khóa xong là bị khóa luôn.trước em dung bản 1.62 em thấy còn ổn định hơn bro ah

Chỉnh sửa cuối: