• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIỆT HÓA Spb Imageer các phiên bản

ktp

SpbImageer v1.5 : Công cụ xem ảnh mạnh mẽ
Bạn sẽ hoàn toàn ngạc nhiên với những gì mà Spb Imageer có thể làm được. Hãng hứa hẹn với phiên bản này bạn hoàn toàn có thể chỉnh sửa ảnh có độ phân giải cao 11 megapixels, làm việc, xem ảnh cực nhanh.
Chức năng mới trong phiên bản 1.5:
* Hỗ trợ Windows Mobile 5.0
* Sử dụng tài nguyên nhỏ
* Hiển thị nhanh chế độ xem Chân dung
Chức năng chính:
* One-click slideshow chuyển tiếp nhẹ nhàng.
* Chế độ điều chỉnh Chân dung chi tiết...
* Chỉnh sửa ảnh (chống mắt đỏ, tương phản, sắc nét...)
* Tự nhận ảnh, thông báo thiết bị lưu trữ ngoài (Storage card) khi cắm mới
* Đưa vào Web
* Tạo Album để chia sẻ
* Chức năng Picture Notes tuyệt vời đưa text, hình vẽ, âm thanh chú thích vào ảnh

=D> =D> =D>
Nếu có ích, các bạn thanks khích lệ mình nhé....Thân!!!
Một vài hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Cám ơn ktp đã bỏ công sức Việt hoá phần mềm này. Ngán nhất là phần thuật ngữ chuyên môn thì bạn đã vượt qua được. Xin chúc mừng!
Mình đã chỉnh lại các chỗ Việt hoá không chính xác đưa lên đây (phần kỹ thuật đồ hoạ chuyên môn như độ chập, tiêu cự thì không dám động đến :) )

PS: >> ktp: vài thuật ngữ bạn nhầm:
Optimize dịch là Tối ưu chứ không phải Tuỳ chọn đâu nhé :)
Crop = Cắt, xén ảnh chứ không phải Chỉnh
public = Chế bản, xuất bản (trong ngữ cảnh này)
Slideshow = Trình chiếu, trình diễn

ktp

Tối qua về mình đã hoàn chỉnh lại bản việt hóa (vẫn trên cơ sở các góp ý, cũng như việc sửa lại một số từ mà Mod Hà Châu đã giúp). Mình cũng sửa lại một vài chỗ cho thật đúng với ngữ cảnh hơn (nhờ tra cứu thêm, cũng như hỏi các thợ ảnh về nhiều thuật ngữ chuyên môn).
Một lần nữa rất xin cảm ơn Mod Hà Châu đã giúp đỡ hoàn chỉnh bản dịch này !!!
(Các bạn có thể down lại theo tập tin đính kèm ở bài đầu. Thân!! )

Chỉnh sửa cuối:

vietheo

Không biết sao bây giờ em down lại bản setup ở trên lại không được, bác xem giúp em với. Thanks...

ktp

Vẫn down được bình thường bạn ạ, thử lại đi nhé!

thuychip

Bác ơi tôi cũng không thểddowwwn được. Không hiểu có phải do FIREFOX không nữa

HaChau

Super V.I.P
Spb Imageer 1.6 public beta

Phiên bản mới của phần mềm Spb Imageer với một số cải tiến đáng chú ý đã giới thiệu trên diễn đàn. Bản Việt hoá này đã kịp thời bổ sung các chuỗi còn thiếu, cả cũ, cả mới.

Chú ý: Còn có 1, 2 chỗ chưa rõ Việt hoá hết vì chưa có bản localization để đối chiếu.

Cài đặt: Như cũ, copy vào thư mục cài Spb Imageer.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Spb Imageer 1.6.0 build 652

Bổ sung/thay đổi một số chuỗi cho phù hợp với phiên bản chính thức mới.
Phiên bản tiếng Anh và thảo luận sử dụng Spb Imageer tại đây.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Spb Imageer 1.6 build 707

Với giải pháp mới nên sẽ không còn tình trạng dịch sót chuỗi nào nữa. Các bạn tải về thay thế cho tệp gốc rồi khởi động lại để sử dụng.

(Đã up lại file)

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
Cái này có xài được cho WM 6. kô vậy bạn
Sử dụng tốt trên WM6 bạn ạ. Đây là chuyên đề về Việt hoá, lần sau bạn muốn thắc mắc về phần mềm bạn có thể sang chuyên đề các phần mềm của SPB tìm hiểu và thắc mắc nhé.