• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa trên PPC bằng Notepad

djtrungkien

Hẳn trong số các thành viên trên PV chúng ta có khá nhiều người có vốn tiếng Anh kha khá,nhưng chưa biết cách Việt hóa như thế nào!Sau đây mình xin giới thiệu cách Việt hóa ngay trên PPC của chúng ta 1 cách dễ dàng bằng phần mềm Notepad để mở các file Language (ngôn ngữ) của 1 số phần mềm(Vito,Spb,ThumbApps,...) mà khi cài đặt xong nó nằm trong thư mục cài đặt.File này có thể có nhiều tên ví dụ như : Lang.txt hoặc có đuôi .Lng...nói chung là khi mở 1 file mà mình nghi là Language thường nó sẽ có dạng như hình dưới.Nhiệm vụ lúc này của chúng ta là chỉ việc dịch và gõ thay thế vào sau đó lưu lại là xong hoặc bạn thể hiện cái tôi ở 1 số phần mềm trong phần About,các bạn ko biết tiếng Anh có thể dùng từ điển ngay trên máy để dịch.Các bạn nhìn hình thì qúa rõ rồi,phần mềm tải về giải nén chép vào máy chạy ko cần cài đặt.Chúc vui!

AnhPheCT

Mod ơi! Thông thường dùng CT Notepad ở PPC mở 1 file trên PPC chỉnh sửa xong và khi lưu lại kích thước rất nhỏ hơn 1 file như thế khi mở bằng NotePad của PC và cũng chỉnh sửa như thế trên PC. Và khi sửa trên PPC thường ko chạy Mod ơi!! Mình đã lười thử nhiều lần rồi ko biết tại seo luôn!! ha!???

djtrungkien

Mod ơi! Thông thường dùng CT Notepad ở PPC mở 1 file trên PPC chỉnh sửa xong và khi lưu lại kích thước rất nhỏ hơn 1 file như thế khi mở bằng NotePad của PC và cũng chỉnh sửa như thế trên PC. Và khi sửa trên PPC thường ko chạy Mod ơi!! Mình đã lười thử nhiều lần rồi ko biết tại seo luôn!! ha!???

Mình ko hiểu trường hợp của bạn là như thế nào bởi mình ko hiểu bạn nói!Nhưng cam đoan với bạn rằng Notepad mobile mở và chỉnh sửa mà ko ảnh hưởng gì đến File gốc cả chỉ thay đổi văn bản thôi!

hackingtheinbox

có phần mềm nào chức năng để việt hóa như restorator hay pe explorer trên ppc không bác.
chư nhào vô đọc thấy dùng notepad để việt hóa thì mơ hồ và hiếm chương trình có file lang như thế lắm