• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Viết lại bài chỉnh sửa Pagepool cho AL

BraDo

Vì lý do cá nhân nên bài viết rất hay về việc chỉnh Pagepool cho Atom Life ko còn. Xin mạo muội dịch lại từ tác giả Scorpio16v (xda.forum) để AE tham khảo (có tích hợp 1 số công cụ do MedKid cung cấp để giảm thiểu các thao tác & tránh sai sót trong quá trình thực hiện, phần mềm Flexhex các bạn tự Google lấy nhé;))

1. Nếu đã có file AL1.dio thì ko cần qua bước này
http://pdaviet.net/showpost.php?p=262873&postcount=9

2. Copy file AL1.dio vào thư mục extract từ file đính kèm.
3. Chạy file Step4, bạn sẽ có file xip.bin
4. Mở file xip.bin bằng FlexHex & tìm đoạn hexstring FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 bằng cách search. Tại gần đoạn FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 sẽ có đoạn 00 00 80 00. "80" chính là thông số papepool. Bạn hãy đổi thành 40 hay 60 tùy thích. Xong thì Save & đóng FlexHex lại.
5. Chạy file Step6, sẽ nhận được file xip.bin.xiporg
6. Dùng FlexHex mở 2 file xip.bin.xiporg & AL1.dio.part1
7. Sửa đoạn đầu tiên của file xip.bin.xiporg đến đoạn có phần S R P X phải giống đoạn đầu tiên của file AL1.dio.part1. Sau đ ó Save & đóng 2 file xip.bin.xiporg & AL1.dio.part1
8. Chạy file Step8 & bạn đã có một file AL1.dio đã đc chỉnh Pagepool như ý.
9. Copy file AL1.dio này vào thẻ & up ROM.

Medkid

cảm ơn bravedoan về các bài viết mang tính review như thế này, bây giờ chính mình cũng không nhớ chính xác phải làm rom, chỉnh sửa xip hay pagepool cho Atom life như thế nào nữa.
Cảm ơn bạn rất nhiều.

BraDo

nhưng chỉnh sửa thế này đựoc cái gì hả anh.pagepool là gì ạ.
Nôm na Pagepool là phần bộ nhớ máy dành sẵn để chạy các ứng dụng (giống như tiền mặt để trong bóp vậy...:))). PP càng cao thì chạy các ứng dụng càng mượt, nhưng sẽ ngốn rất nhiều ram dẫn đến tình trạng chậm khi bạn chạy cùng lúc nhiều ứng dụng đó bạn.

QuangThang89

Chỉnh Pagepool là giảm bộ nhớ đệm của rom, Pagepool càng cao thì ram ít => chạy ctr mượt, Pagepool càng thấp thì ram nhiều => chạy ctr ko mượt, thân :)