• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VirtualD Version 1.02 tạo ổ đĩa từ thư mục bất kỳ

Status
Không mở trả lời sau này.

MaKimLien

Member
Phần mềm hỗ trợ các trình quản lý file như Xplore,Fileman trong việc tạo các ổ đĩa từ môt thư mục bất kỳ.Giúp nâng cao tốc độ quản lý file.Đây là một phần mềm nhỏ gọn nhưng khá hữu ích.
Linkdow: http://vietup.com/file.php?id=3745

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

dùng cái hiện system ở PC Suite của mình cũng có thể tạo được ổ đĩa ảo từ bất kỳ thư mục nào

leminhhai111

Phần mềm hỗ trợ các trình quản lý file như Xplore,Fileman trong việc tạo các ổ đĩa từ môt thư mục bất kỳ.Giúp nâng cao tốc độ quản lý file.Đây là một phần mềm nhỏ gọn nhưng khá hữu ích.
Linkdow: http://vietup.com/file.php?id=3745

Chúc vui

Cái này tạo ra ổ Đĩa có giá trị ảo hay là thật vậy YOU

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Cái này tạo ra ổ Đĩa ảo hay là thật vậy YOU

Đĩa ảo ở đây chỉ là cách gọi thôi bạn ah, thực chất phần mềm nó tạo 1 lỗi tắt vào thư mục mà bạn định sẵn ra
VD: theo hình 1: bạn để đường dẫn là C:\System thì khi vào ổ A nó sẽ vào thẳng thư mục System của ổ C, bạn sẽ tiết kiệm đc 1 bước

MaKimLien

Member
Thật chứ You.Nó cũng hiển thị ở các phần mềm khác khi quét ổ đĩa.Như Ttpod,Sisboom,Siêu dịch v..v nó chung liên quan đên quản lý thao tác file.

manhtu

trước có bản 0.01 nhưng không hiệu quả, máy đang chạy fw nên chưa test đc bản này

leminhhai111

Thật chứ You.Nó cũng hiển thị ở các phần mềm khác khi quét ổ đĩa.Như Ttpod,Sisboom,Siêu dịch v..v nó chung liên quan đên quản lý thao tác file.

Nói chung là X-Plore thì nó tạo ra 1 thư mục . còn thằng này thì tạo ra 1 ổ đĩa đúng không YOU ? 2 GIÁ TRỊ BẰNG NHAU

trước có bản 0.01 nhưng không hiệu quả, máy đang chạy fw nên chưa test đc bản này
đúng bởi vậy minh mới hỏi

MaKimLien

Member
Nói chung là X-Plore thì nó tạo ra 1 thư mục . còn thằng này thì tạo ra 1 ổ đĩa đúng không YOU ? 2 GIÁ TRỊ BẰNG NHAU
Thực ra nó không thể tạo 1 ổ đĩa cứng được.Nó chỉ tạo đường dẫn và biểu diễn thư mục ấy giước trình quản lý để trình quản lý hiểu nó là một ổ đỉa một không gian lưư trữ.

Em chưa test bản 0.01 nên không biết thế nào.Nhưng theo em bản này khá ổn định.Tên các ổ đĩa mình tạo được lấy theo các ký tự A.B...

Last edited by a moderator:

hihoha

Well-Known Member
Phần mềm này tạo đường dẫn nhanh tiện thật.
Bản 1.2 thấy có từ 09 nhưng chưa test lần nào,nay thấy bạn giới thiệu thấy hữu ích ghê :)

MaKimLien

Member
Thật không hay là chém gió đấy mình nghỉ bạn test rồi.Thấy hồi chiều lượn mãi bên python-s60 :D

hihoha

Well-Known Member
Thật không hay là chém gió đấy mình nghỉ bạn test rồi.Thấy hồi chiều lượn mãi bên python-s60 :D

:) Chém kiểu cổ vũ tinh thần :D,nhưng đúng là chưa test thật mà.Thấy mấy anh Thổ post lại nhưng ko vọc vì nghĩ cũng ko hay lám,nhưng giờ thấy hay rồi :))

lekien784

MKL cho mình hỏi là khi mình cài soft VDV 102 này vào khi click vào biểu tượng phần mềm thì nó chỉ lóe lên 1 cái rồi out luôn là lỗi gì vậy.Mình dùng 7610

MaKimLien

Member
MKL cho mình hỏi là khi mình cài soft VDV 102 này vào khi click vào biểu tượng phần mềm thì nó chỉ lóe lên 1 cái rồi out luôn là lỗi gì vậy.Mình dùng 7610
Đã cài python chưa bạn phần mềm này chạy trên nền python mà.Nếu cài rồi mà bị vậy thì bộ python của bạn đang thiếu.Tìm bộ python đầy đủ rồi cài vào nhé.

lekien784

mình đã cài bộ python đầy đủ nhất cho 7610 của nguoiqualoicu rồi;còn nó thiếu cái gì nữa thì minh chịu.vào xplore thì vẫn thấy ổ đĩa A,B,C,D,E,F nhưng click vào biểu tượng của pm này thì nó bị out luôn

MaKimLien

Member
mình đã cài bộ python đầy đủ nhất cho 7610 của nguoiqualoicu rồi;còn nó thiếu cái gì nữa thì minh chịu.vào xplore thì vẫn thấy ổ đĩa A,B,C,D,E,F nhưng click vào biểu tượng của pm này thì nó bị out luôn
Mình kô có máy 76 để test riêng trên N70 và N72 chạy tốt.Vấn đề này để mình hỏi jimmyvn88 xem sao bạn ấy có 76.Dạo này mình hơi bận.Nhưng mình nghĩ bộ libs của bạn chắc chắn đang thiếu những module cần thiết

jimmyvn88

Mình kô có máy 76 để test riêng trên N70 và N72 chạy tốt.Vấn đề này để mình hỏi jimmyvn88 xem sao bạn ấy có 76.Dạo này mình hơi bận.Nhưng mình nghĩ bộ libs của bạn chắc chắn đang thiếu những module cần thiết

Tiếc là 7610 của mình cho ông ảnhuif nên ko test đc.hi

ongtrungducmx25

Tạo ổ đĩa ảo để quản lý thôi sau! máy tạo nhiều ổ đĩa ảo có thể làm hỏng chíp điện thoại (vì vừa chạy trên máy thật vừa chạy trên ổ đĩa ảo luôn) quá lãng phí....ý kiến riêng của mình thôi.....sory topic này nhé.

MaKimLien

Member
Tạo ổ đĩa ảo để quản lý thôi sau! máy tạo nhiều ổ đĩa ảo có thể làm hỏng chíp điện thoại (vì vừa chạy trên máy thật vừa chạy trên ổ đĩa ảo luôn) quá lãng phí....ý kiến riêng của mình thôi.....sory topic này nhé.
Quá trình dẫn đến hỏng chip như thế nào vậy bạn.Bạn có thể giải thích cho anh em hiểu rõ được kô?

saodoingoi142

Moderator
Link die rùi chủ top, up lên Mf đi pro,hay cho mình xin file đính kèm đi, thanks

Theo yêu cầu của chủ Topic hiện giờ các Dữ liệu phần mềm liên quan không còn giữ lại nữa!!!.Mong các bạn thông cảm!;;)

--->
Khóa Topic !!!

Status
Không mở trả lời sau này.