• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista Home Pre - Cần sự hỗ trợ

hungdqk

Em cài vista home pre xong nhưng lại bị cái lỗi này các bác giúp em với.
Cứ tạo folder mới ra rename tên folder là báo lỗi
The file or folder does not exits.
là sao vậy các bác

hungdqk

thank, bác máy em ngon rùi. Tiện có thêm cái này hỏi luôn các bác.
Máy em nháy đúp vào xem ảnh cũng ko được, và có phải là vista ko chạy được mtd 2009 ko các bác

MinhTien

Well-Known Member
thank, bác máy em ngon rùi. Tiện có thêm cái này hỏi luôn các bác.
Máy em nháy đúp vào xem ảnh cũng ko được, và có phải là vista ko chạy được mtd 2009 ko các bác

MTD 2009
* Trên Windows Vista Home Basic và Home Premium, chương trình MTD 2009 hay báo Runtime error.
Để khắc phục, bạn vào thư mục cài đặt mtd9 EVA (C:\Programs Files\mtd9), cho các file ứng dụng của mtd9 EVA (mtd2008EVA.exe, mtdshelf08.exe) kích chuột phải vào file này, chọn Properties. Trong phần Compatibility Mode, chọn Run this program in compatibility mode for – Windows XP Service Pack 2

* Chương trình báo Cannot load resource files và không chạy được, máy chạy trên nền Windows Vista, Home Basic.
Bạn click chuột phải vào thư mục đã cài mtd9, chọn Properties. Trong cửa sổ Properties, chọn tab Security và cho tất cả các users có trong danh sách quyền Allow-Full Control trên thư mục này

* Nếu máy có cài KIS 7 : Chương trình hiển thị thông báo lỗi “C/USERS/ADMIN/APPDATA/LOCAL/TEMP/~RS85 was not found” và tự đóng lại.
Do chương trình KIS chặn không cho các file ứng dụng của mtd9 EVA chạy nên bạn nhận được thông báo như trên. Bạn vào phần Settings của Kaspersky, cho phép các file ứng dụng của mtd9 EVA chạy trong KIS

Còn máy bạn không xem dc ảnh nó báo như thế nào ?? :-?

hungdqk

xem ảnh nó toàn báo lỗi như kiểu chưa có soft để chạy ý. Mà cái mtd 2009 của em còn ko cài đặt được cơ, làm cách nào để cài được bác ơi

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

Cứ nhấy đupcs vào ảnh là nó báo thế này các bác ah.
This file does not have a program associated with it for performing tis action. Creat an association in the set associations control panel.

MinhTien

Well-Known Member
Cứ nhấy đupcs vào ảnh là nó báo thế này các bác ah.
This file does not have a program associated with it for performing tis action. Creat an association in the set associations control panel.

Bạn vào theo đường dẫn sau : Start> Control panel> Default programs> Associate a file type.... sau đó chọn kiểu file ảnh ( *.jpg , *.gif , *.png ...) chọn chương trình mặc định mở cho những kiểu file đó . Trong Vista thường sử dụng chương trình Windows Photo Gallery để xem ảnh .

MTD 2009 : Bạn nhấp chuột phải vào file cài đặt chọn Run as Administrator , hoặc tắt UAC (User account control) thử nhé .

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien

Well-Known Member
Em làm theo các bước trên rùi nhưng mà hình như là bộ cài win của em nó ko có Windows Photo Gallery hay sao ý, em open with nhưng ko thấy cái Windows Photo Gallery chỉ có mỗi cái paint của win thui

Bạn có thể cài thêm một chương trình xem ảnh tương thích với Vista , không cần Windows Photo Gallery cũng được
:)

hungdqk

cái mtd 2009 vẫn ko cài đc.
Với lại vista home pre ko có công cụ dồn ổ đĩa (defragment) như XP ah các bác.

MinhTien

Well-Known Member

Mở công cụ dồn ổ đĩa trong Vista bằng cách : vào Start gõ và hộp tìm kiếm trên menu chính Defrag

LRA

Defrag tốt nhất là dùng Raxco PerfectDisk, chứ dùng chương trình mặc định của Windows, vừa chậm lại kém hiệu quả.

hungdqk

thui nhờ admin đóng topic dum`. Em từ bỏ vista rùi dùng chán wa. Chuyển về XP rùi nhưng bây giờ MS active theo cách mới hay sao ý mãi ko active update được

AngelLe

Cài không đc mtd9
Gở bỏ các chương trình chống virus rồi cài mtd9 thử xem. Nếu cài đc thì install anti-virus vào lại. Tôi đã làm như vậy để cài đc mtd9

Phân mãnh
Chọn ổ đĩa cần chống phân mãnh, vào property\tool sẽ thấy

Hi vọng bạn giải quyết đc vấn đề.

AngelLe

thui nhờ admin đóng topic dum`. Em từ bỏ vista rùi dùng chán wa. Chuyển về XP rùi nhưng bây giờ MS active theo cách mới hay sao ý mãi ko active update được

Nếu bạn không phải là dân công nghệ thông tin bạn sẽ thấy vista thích hơn xp nhiều. sure đấy.