• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista không kết nối wifi được

tranducdau

Các bạn cho hỏi là mình không biết tại sao ở công ty mình cứ cái máy nào cài Win vista là không kết nối internet qua wifi được. nếu kết nối qua mạng LAN thì ok. khi kết nối qua wifi nó nhận được sóng nhưng không cho kết nối vì đầu phát wifi của mình để chế độ unsecure. Mình nghi là do tính bảo mật của Vista cao quá nên nó cấm giao tiếp này. Cũng máy đó mà cài Winxp thì lại kết nối rất tốt. Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình nhé! Thanks các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Các bạn cho hỏi là mình không biết tại sao ở công ty mình cứ cái máy nào cài Win vista là không kết nối internet qua wifi được. nếu kết nối qua mạng LAN thì ok. khi kết nối qua wifi nó nhận được sóng nhưng không cho kết nối vì đầu phát wifi của mình để chế độ unsecure. Mình nghi là do tính bảo mật của Vista cao quá nên nó cấm giao tiếp này. Cũng máy đó mà cài Winxp thì lại kết nối rất tốt. Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình nhé! Thanks các bạn!
Không phải nghi đâu vì ở con laptop của mình khi ở cơ quan thì dùng LAN, ở nhà dùng Wifi vào internet ầm ầm, kể cá chế độ bảo mật hay không bảo mật.
Bạn xem cách khắc phục lỗi này tại đây.

tranducdau

Không phải nghi đâu vì ở con laptop của mình khi ở cơ quan thì dùng LAN, ở nhà dùng Wifi vào internet ầm ầm, kể cá chế độ bảo mật hay không bảo mật.
Bạn xem cách khắc phục lỗi này tại đây.
bạn hachau ơi! minh đã làm theo hướng dẫn của Microsoft rồi mà vẫn không kết nối được. bạn có chiêu gì khác không? giúp mình với!

hanhpn

bác bỏ mấy chế độ an toàn, bao gồm có Windows Defender, UAC và Firewall đi là sẽ sử dụng được. Ngoài ra nhớ Uncheck Proxy Internet với những mạng Wifi không sử dụng được nhé. Máy của em dùng Vista Ultimate, vào qua LAN hay Wifi đều tốt. Dùng VPN ngon lành với cả IE và FireFox

vdtducthuan

bác lưu ý, Vista hình như làm sóng Wifi của laptop yếu đi đấy.

còn kết nối wifi, để bảo đảm, bác cứ vào network properties, xóa hết cáci profile wifi cũ đi, refresh lại xem kết nối được không

tranducdau

cám ơn các bạn đã giúp đỡ nhưng mình vẫn không thể kết nối được sau khi đã làm theo các bạn chỉ dẫn. mình bó tay rồi. Bạn nào có chiêu gì khác thì chỉ giúp mình với! Mình nghi là do chế độ của cục phát. không biết là phải cài đặt nó thế nào nữa

bibi2007

bạn vô "conect to a network", chọn "diagnose" thử xem. Chương trình sẽ tự fix những lỗi của máy.