• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista Ultimade x64

vettau

Hôm nay mình kiểm tra PC bằng Portable Everest thấy CPU System type là 64 và mình cài lại bản Vista Ultimade x64, Quả nhiên là tốc độ tăng lên khoảng 10% so với x86 nhưng có một điều mình không hiểu là tại sao nó lại vẫn để 1 Program File (x86) trong đó đầy đủ các thành phần Windows song song với một Program File.
Hỏi một người bạn thì họ trả lời là li do MS còn để là cho người dùng còn sử dụng những phần mềm viết cho type 32 nếu như không có cái Program Files (x86) đó thì chỉ sử dụng dc cá phần mềm viết cho x64 thôi. Không biết là có đúng không!
;)Mình thử cài một phần mềm bình thường hay dùng thì nó dấn vào x86 còn nếu dẫn nó vào x64 thì phần mềm vẫn chạy bình thường,còn phần mềm viết cho x64 thì vô tư vào thẳng trong C:\Program Files
vậy nó để thêm 1 Program file chiếm gần \ 500M để làm gì đây ?,
:-/Trong FR mình ai đã dùng x64 rồi và kết nối để Up Rom được cho PPC, mình dùng BA mặc dù đã lấy được Driver giành cho x64 rồi mà không làm dc,còn trên bản 32 kia cũng Add Driver như thế mà Up ROM cứ ầm ầm,ai dùng được thì hướng dẫn giùm với nha !!!!!!!!!