• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnDroid_HTC_3.0.3_GB

thongdtk3

Bác Póst thêm vài lời giới thiệu đi , cho anh em biết thông tin tham khảo với ??

lvduccn

Bác cho hỏi ứng dụng nào trong system/app làm cho tự cấu hình Apn. Thank Bác trước

hanoiwap

Super V.I.P
Bác cho hỏi ứng dụng nào trong system/app làm cho tự cấu hình Apn. Thank Bác trước

Cấu hình internet và MMS được lưu trong file apns-conf.xml hoặc mccmnc.xml tùy từng bản rom.Các bản rom của tác giả nước ngoài không có đủ cấu hình cho các mạng của Việt nam.Vì vậy bạn cần thêm các tham số mcc,mnc..... (chú ý mnc của Mobifone là 01)

sheva2202

Cấu hình internet và MMS được lưu trong file apns-conf.xml hoặc mccmnc.xml tùy từng bản rom.Các bản rom của tác giả nước ngoài không có đủ cấu hình cho các mạng của Việt nam.Vì vậy bạn cần thêm các tham số mcc,mnc..... (chú ý mnc của Mobifone là 01)
bác hướng dẫn chi tiết cách thêm được ko ạ ^^

lvduccn

Cảm ơn Bác em làm được rồi. Em lấy file của Bác bỏ thay vào thế là Ok. Mà kỳ thiệt em tự cài cấu hình bằng tay y chang nhưng không bao giờ gởi MMS được nhưng khi dùng file của Bác để máy tự nhận thì gởi MMS được.

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Cảm ơn Bác em làm được rồi. Em lấy file của Bác bỏ thay vào thế là Ok. Mà kỳ thiệt em tự cài cấu hình bằng tay y chang nhưng không bao giờ gởi MMS được nhưng khi dùng file của Bác để máy tự nhận thì gởi MMS được.
bác chỉ chi tiết cho e với, lấy file đó ở đâu? File đó có xài đc w mấy bản rom khác đc ko vậy bác?

lvduccn

bác chỉ chi tiết cho e với, lấy file đó ở đâu? File đó có xài đc w mấy bản rom khác đc ko vậy bác?

Nó thường nằm trong system/etc. Không biết có dùng chung được không nhưng tui nghỉ là được. Vì tui cũng lấy file của Bác Hanoiwap bỏ vào miui cũng ok.

hanoiwap

Super V.I.P
Nó thường nằm trong system/etc. Không biết có dùng chung được không nhưng tui nghỉ là được. Vì tui cũng lấy file của Bác Hanoiwap bỏ vào miui cũng ok.

apns-conf.xml có dạng như sau:

<apn carrier="Mobifone"
mcc="452"
mnc="01"
apn="m-wap"
user="mms"
server=""
password="mms"
mmsc="" type="default"/>

<apn carrier="Mobifone MMS"
mcc="452"
mnc="01"
apn="m-i090"
user="wap"
server=""
password="wap"
mmsc="http://203.162.21.114/mmsc"
mmsproxy="203.162.21.114"
mmsport="8000"
type="mms"/>

<apn carrier="Vinaphone"
mcc="452"
mnc="02"
apn="internet.vodafone.net"
user=""
server=""
password=""
mmsc="" type="default"/>

<apn carrier="Vinaphone MMS"
mcc="452"
mnc="02"
apn="999"
user="vinaphone"
server=""
password="vinaphone"
mmsc="http://mms.vinaphone.com.vn"
mmsproxy="10.1.10.46"
mmsport="8000"
type="mms"/>

<apn carrier="Viettel"
mcc="452"
mnc="04"
apn="v-internet"
user=""
server=""
password=""
mmsc=""
type="default"/>

<apn carrier="Viettel MMS"
mcc="452"
mnc="04"
apn="v-mms"
user=""
server=""
password=""
mmsc="http://mms.viettelmobile.com.vn/mms"
mmsproxy="192.168.233.10"
mmsport="9201"
type="mms"/>

mccmnc.xml có dạng như sau

<mcc value="452">
<mnc value="04">
<module name="apn">
<item name="carrier">Viettel MMS</item>
<item name="apn">v-mms</item>
<item name="proxy"></item>
<item name="port"></item>
<item name="mmsproxy">192.168.233.10</item>
<item name="mmsport">9201</item>
<item name="server"></item>
<item name="mmsc">mms.viettelmobile.com.vn/mms</item>
<item name="user"></item>
<item name="password"></item>
<item name="type">mms</item>
</module>
<module name="apn">
<item name="carrier">Viettel</item>
<item name="apn">v-internet</item>
<item name="mmsproxy"></item>
<item name="mmsport"></item>
<item name="mmsc"></item>
<item name="user"></item>
<item name="password"></item>
<item name="type">default</item>
</module>
</mnc>
<mcc value="452">
<mnc value="02">
<module name="apn">
<item name="carrier">Vinaphone MMS</item>
<item name="apn">999</item>
<item name="mmsproxy">10.1.10.46</item>
<item name="mmsport">8000</item>
<item name="mmsc">http://mms.vinaphone.com.vn</item>
<item name="user">wap</item>
<item name="password">vinaphone</item>
<item name="type">mms</item>
</module>

Các mạng của Việt nam đều có mcc=452.Còn mnc sẽ là 01:Mobifone,02:Vinaphone,04:Viettel....Điện lực 06....Các tham số khác của các mạng khác có thể cập nhật thêm.Tôi mới chỉ cập nhật cho Mobi,Vina,Viettel

hanoiwap

Super V.I.P

Cài thủ công không gửi MMS được vì sai các tham số

noname83

bác hanoiwap nên có 1 topic riêng để mọi người tiện theo dõi. Chứ mỗi lần bác update rom lại làm 1 cái topic riêng vừa làm bác mất công phải giới thiệu lại còn mọi người thì ko theo dõi được các thắc mắc của mình từ fien bản trc có đc fix ko.... Nói chung rom này em đã chạy thử vài hôm thấy rất mượt, tương thích với nhiều game và app mà MIUI ko chạy đc. Nhưng có 1 điều em đã thắc mắc từ khi bác bỏ MIUI là SENSE của bác đang làm ko kết nối được wifi của PC (tức là em dùng PC làm trạm phát wifi thì ko nhận được, trong khi đó chạy MIUI thì nhận đc và connect đc). Hình như SENSE nào cùng thế kể cả PV của bác PhamQuang cũng ko két nối đc.

tuanpro_hl

đã có room cập nhật chửa bác HNWap ?hôm trước e thấy có bản room cấp. nhật rồi mà sau mấy hôm diễn đàn gặp vấn đề thì tìm hoài không thấy đâu cả.có bản cập nhật thì mong bác post cho ae cùng thưởng thức nhé.thank bác

takaru

Cháu thấy có bản ngày 2-6 trong " chỗ bí mật " của bác . Mấy hôm vừa rồi diễn đàn lỗi , mất hết bài biết rồi phải không bác . Hehehe . Cháu cám ơn bác đã chia sẻ

hanoiwap

Super V.I.P
đã có room cập nhật chửa bác HNWap ?hôm trước e thấy có bản room cấp. nhật rồi mà sau mấy hôm diễn đàn gặp vấn đề thì tìm hoài không thấy đâu cả.có bản cập nhật thì mong bác post cho ae cùng thưởng thức nhé.thank bác

Vì không có thời gian đăng bài nên tôi chỉ đưa links tải và một vài thông tin đơn giản.Điều đó đã gây khó chịu cho một số thành viên.Vì vậy tôi không đưa các bản cập nhật nữa.Bạn nào yêu thích ROM của tôi xin tải trong kho lưu trữ ROM của tôi.Đã có bản mới ngày 8/6/11 với Sense 3.0 đầy đủ

hanoiwap

Super V.I.P
Cháu thấy có bản ngày 2-6 trong " chỗ bí mật " của bác . Mấy hôm vừa rồi diễn đàn lỗi , mất hết bài biết rồi phải không bác . Hehehe . Cháu cám ơn bác đã chia sẻ

Cám ơn bạn đã sử dụng và động viên.Chỗ đó không bí mật đâu.Các bạn yêu thích ROM của tôi đều biết.Vì chủ đề của tôi bị xóa nên tôi không đăng bài tiếp nữa.Đã có bản mới ngày 8/6/11 với Sense 3.0 đầy đủ

takaru

Cám ơn bạn đã sử dụng và động viên.Chỗ đó không bí mật đâu.Các bạn yêu thích ROM của tôi đều biết.Vì chủ đề của tôi bị xóa nên tôi không đăng bài tiếp nữa.Đã có bản mới ngày 8/6/11 với Sense 3.0 đầy đủ

Bác ơi , vẫn Comming soon . . . . . hehehe . Tối về test rom của bác vậy

tuanpro_hl

Vì chủ đề của tôi bị xóa nên tôi không đăng bài tiếp nữa.Đã có bản mới ngày 8/6/11 với Sense 3.0 đầy đủ

bản update này có gì đặc biệt hơn không bác,tôi dow nhưng không có part 3,giải nén ra không được.giờ phải làm sao hả bác?
tôi cần tìm 1 bản room có ít ứng dụng(room sạch)càng đỡ tốn pin càng tốt liệu có không bác HNW?
thank bác nhiều

Chỉnh sửa cuối: