• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnDroid ROM phiên bản 1.1.5

trandn

Không post mấy cài screen cùng vài dòng comment vào cho ACE biết chứ. Mù tịt thế này ai dám up vô máy hả bro?.

hanoiwap

Super V.I.P
* Đặt kích thước Heap 32M

* Format Date Time :d-MM-yyyy

* Dựa trên official Froyo 2.2.1 (1.72.405.3)

* Kernel: 2.6.32.28

* OC CPU lên 1.22GHz

ko hiểu sao bản 2.0 lỗi yahoo bác ơi, cứ bật lên là tự động force colse. cài đi cài lại rom mấy lần vẫn thế, sang rom khác vô tư:(

hanoiwap

Super V.I.P
ko hiểu sao bản 2.0 lỗi yahoo bác ơi, cứ bật lên là tự động force colse. cài đi cài lại rom mấy lần vẫn thế, sang rom khác vô tư:(

Cám ơn bạn đã góp ý.Lỗi đó đã khắc phục trong phiên bản VnDroid v1.2.1

Chỉnh sửa cuối:

thiennhat

Cám ơn bạn đã góp ý.Lỗi đó đã khắc phục trong phiên bản VnDroid v1.2.1

Bác cho em hỏi làm sao để DHD tự nhận cấu hình GPRS vậy? em đang dùng bản của Froyo thấy cũng ok chỉ thiếu phần đó thôi nên mỗi lần cài đặt xong phải nhập cấu hình bằng tay, file nà quản lý cấu hình đó mình copy vào bên kia được không? cám ơn bác nhiều

hanoiwap

Super V.I.P
Bác cho em hỏi làm sao để DHD tự nhận cấu hình GPRS vậy? em đang dùng bản của Froyo thấy cũng ok chỉ thiếu phần đó thôi nên mỗi lần cài đặt xong phải nhập cấu hình bằng tay, file nà quản lý cấu hình đó mình copy vào bên kia được không? cám ơn bác nhiều
Cấu hình GPRS,MMS nằm trong file mccmnc.xml và apns-conf.xml.Tôi đã đặt tự động cấu hình trong VnDroid v10 Launcher.

Chỉnh sửa cuối:
Bác đẩy xung nhịp lên 1.45 ghz đi:D tiện thể phiên bản sau bác bỏ cái skyfire và taskmanager đi, mặc định cái task manager đấy ko xóa đc, e quen dùng cái khác 2 phần mềm task manager đá nhau. còn skyfire thì ì ạch lắm, e quen firefox thôi

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bác đẩy xung nhịp lên 1.45 ghz đi:D tiện thể phiên bản sau bác bỏ cái skyfire và taskmanager đi, mặc định cái task manager đấy ko xóa đc, e quen dùng cái khác 2 phần mềm task manager đá nhau. còn skyfire thì ì ạch lắm, e quen firefox thôi

Tôi đồng ý bỏ trình duyệt skyfire.Đưa lên 1.45 GHz sợ nhanh hết pin bạn ạ